ผู้เขียน หัวข้อ: นำ Report Designer เข้าแล้ว ERROR  (อ่าน 3207 ครั้ง)

ออฟไลน์ yammy

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
นำ Report Designer เข้าแล้ว ERROR
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 10:56:58 AM »
0
ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ
นำรายงานเข้า report designer เข้าแล้วขึ้น error ตามภาพที่แนบมา ต้องแก้ไขตรงไหนค่ะ
     ----- ขอบคุณค่ะ------
นักวิทยาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลกระสัง

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: นำ Report Designer เข้าแล้ว ERROR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 07:40:22 AM »
ลองเปิด Report จากเมนู Report Designer จากภายในโปรแกรม HOSxP ดูครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
Re: นำ Report Designer เข้าแล้ว ERROR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 14:25:52 PM »
0
 เปิด Report Designer จากภายในโปรแกรม HOSxP ก้อเปิดได้ปกติค่ะ แต่จะนำรายงานเข้า มันขึ้น ERROR ตามรูปนะค่ะ
นักวิทยาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลกระสัง

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 14:40:49 PM »
อ.Pop คงหมายถึง เข้าโปรแกรม HOSxP แล้วเปิดเมนู Design Report ที่เมนู รายงาน ==> Design Report แล้วลองนำเข้ารายงานดู  ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองแนบไฟล์รายงานเข้ามา ให้ อ.Pop ช่วยตรวจสอบให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 16:08:58 PM »
แล้วถ้าเปิดรายงานจาก Report Designer ที่อยู่ข้างนอกโปรแกรม HOSxP มี error ไหมครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 16:21:46 PM »
นำเข้าได้แล้วค่ะ
------ขอบคุณมากค่ะ------