ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง pop up ครับ  (อ่าน 1844 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
รบกวนสอบถามเรื่อง pop up ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 16:09:32 PM »
0
1.อยากได้ผลการตรวจ ตา ไต เท้า แสดงที่หน้าห้องตรวจแพทย์
2.มีพื้นที่สำหรับให้เฉพาะเภสัชบันทึกหมายเหตุเพิ่มเติม ที่แสดงเฉพาะคล้ายๆแพ้ยาไหมครับ เพราะมีกรณีคนไข้ไม่ได้แพ้ยา แต่เกิดอาการอื่นๆ เช่น กระสับกระส่ายหลังการใช้ยา
3.บันทึกเพิ่มเติมอื่นๆ สำหรับห้องยาเฉพาะ ที่คล้ายโน้ต แต่แสดงเฉพาะโน้ตห้องยา แต่ถ้าโน้ตปกติ จะแสดงรายการโน้ตของแผนกอื่นในคนไข้รายเดียวกันครับ
ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง pop up ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 11:56:45 AM »
0
1.อยากได้ผลการตรวจ ตา ไต เท้า แสดงที่หน้าห้องตรวจแพทย์
2.มีพื้นที่สำหรับให้เฉพาะเภสัชบันทึกหมายเหตุเพิ่มเติม ที่แสดงเฉพาะคล้ายๆแพ้ยาไหมครับ เพราะมีกรณีคนไข้ไม่ได้แพ้ยา แต่เกิดอาการอื่นๆ เช่น กระสับกระส่ายหลังการใช้ยา
3.บันทึกเพิ่มเติมอื่นๆ สำหรับห้องยาเฉพาะ ที่คล้ายโน้ต แต่แสดงเฉพาะโน้ตห้องยา แต่ถ้าโน้ตปกติ จะแสดงรายการโน้ตของแผนกอื่นในคนไข้รายเดียวกันครับ
ขอบคุณครับ

ระบบ โน๊ต เลือก Notify รายแผนก รายกลุ่ม user ได้อยู่แล้ว ด้านล่าง  ลองกำหนดหรือยังครับ.. แม้แต่ expiredate ของ Note
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x