ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำเตือนสีแดงขึ้นมาแบบนี้ ต้องแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaynak

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
จาก รพ ภูเขียวนะครับ

คือทาง Lab เค้ามีปัญหา ไม่สามารถดูผล scan ที่ช่อง Image ได้ เพราะมีคำเตือนขึ้นมาดังภาพที่แนบไปนะครับ

โทรปรึกษา LIS ของ smart lims เค้าบอกว่าต้องมาแจ้งทาง Hosxp นะครับ

รบกวนช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะครับ :'(
สืบสกุล  ทับทิมอ่อน (แน็ค)
เจ้าหน้าที่ระบบคอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่วคราว)
โรงพยาบาลภูเขียว (90 เตียง)
เริ่มใช้ Hosxp ปี พ.ศ. 2550
Master : Server OS Linux CentOS 5.3 Mysql 5.1.30-0  HP Proliant ML350
Slave   : Server OS Linux CentOS 5.3 Mysql 5.1.30-0  HP Proliant ML350

ออฟไลน์ pp321

• Full Member
  • Respect: 0
Re: มีคำเตือนสีแดงขึ้นมาแบบนี้ ต้องแก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 11:34:27 AM »
0
ทางทีมได้ Remote เข้าไปตรวจสอบแล้วนะครับ พบว่าเป็นกับ LAB  รายการเดียว ที่ขึ้นเตือนตามภาพที่ ทางคุณjaynak โพสมา ตัวอื่นไม่ขึ้นเตือนครับ  สาเหตุเนื่องจาก แล็บรายการดัง มีการ update ผล เข้า Database โดยตรง  ไม่ได้ผ่าน Gateway ของ BMS ครับ
ทางทีม จะประสาน ทาง LIS เพื่อให้รายงานผล ผ่านgatewat ให้ถูกต้องครับ ;)
BMS LIS Gateway