ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา สั่งแลปล่วงหน้าจาก OPD แล้ว ไม่ไปปรากฏที่ห้องแลปครับ  (อ่าน 2741 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
คือOPD มีการสั่งแลปล่วงหน้า แต่ปัญหาคือ ห้องแลป บอกว่า ไม่มีรายชื่อการสั่งแลปปรากฏที่ห้องแลป มีที่ไหน เป็นแบบนี้บ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำ ด้วยครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) วันที่มาจริง ห้องบัตร ไม่ได้ยืนยัน การสั่ง  Lab หรือเปล่า
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Guitar-hero

• โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ขอภาพประกอบได้ไหมครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
 :D :D :D ยังมี อยุ่ครับ เป้นบางเคสครับ ไม่แน่ใจว่าเป้นที่ hosxp หรือ hoslabครับ ตามไม่เจอ เพราะ มันเกิดแค่บางเคส แต่ก็ดดนความเสี่ยงถล่ม เรือ่ยๆ  :D :D :D
แนวแก้ไข้คือ กดบันทึกซ้ำมันก้จะเด้งเข้าไปครับ
ตรวจสอบมีการสั่งจริง แต่แล้ปไม่เห้นรายการ พอพยาบาลเข้าไปบันทึกซ้ำก้จะเข้าไปที่ แล็ปตามปกติ

และปัจจุบันก็ยังเป็นปัญหาครับ ยังไงรบกวน BMS ตรวจสอบด้วยก้ดีครับ เพราะสั่งแล็ปเป้นร้อยมันก้อาจมีบ้างทืี่หลุด
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ pp321

• Full Member
:D :D :D ยังมี อยุ่ครับ เป้นบางเคสครับ ไม่แน่ใจว่าเป้นที่ hosxp หรือ hoslabครับ ตามไม่เจอ เพราะ มันเกิดแค่บางเคส แต่ก็ดดนความเสี่ยงถล่ม เรือ่ยๆ  :D :D :D
แนวแก้ไข้คือ กดบันทึกซ้ำมันก้จะเด้งเข้าไปครับ
ตรวจสอบมีการสั่งจริง แต่แล้ปไม่เห้นรายการ พอพยาบาลเข้าไปบันทึกซ้ำก้จะเข้าไปที่ แล็ปตามปกติ

และปัจจุบันก็ยังเป็นปัญหาครับ ยังไงรบกวน BMS ตรวจสอบด้วยก้ดีครับ เพราะสั่งแล็ปเป้นร้อยมันก้อาจมีบ้างทืี่หลุด

ครับผม ทาง BMS ตรวจสอบและแจ้งผมให้ทราบนะครับ
BMS LIS Gateway