ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.สทิงพระ จ.สงขลา ขอเป้นสมาชิกใหม่ด้วยครับ  (อ่าน 7703 ครั้ง)

ออฟไลน์ cup11386

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
โรงพยาบาลสทิงพระ ได้รับการ Imprement จากอ.สุชัย  เมื่อวันที่ 25 - 27 สิงหาคม 2549 และเริ่มใช้งานเมื่อ 1 กันยายน 49 ที่ผ่าน  เริ่มดำเนินการที่ห้องบัตร และ ห้องจ่ายยา กำลังจะขยายไปจุดอื่นๆ

ออฟไลน์ suchai

• Full Member
Re: รพ.สทิงพระ จ.สงขลา ขอเป้นสมาชิกใหม่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 00:52:01 AM »
0
ยินดีต้อนรับ อย่างยิ่ง ครับ  รพ.สทิงพระ เป็นแห่งแรก ของ จ.สงขลาที่ เริ่มใช้ HOSxP  เนื่องจากผมเลื่อนการอบรม ไป 1สัปดาห์ทำให้ อ.ทวี ( Audy รพ.ไทรโยค ,doraemon ) ติดภาระกิจ ผมจึงจำเป็นต้องไปคนเดียว แต่ประทับใจทีม admin รพ.สทิงพระ ได้ช่วยกับเต็มทื แล้วผม จะไปเก็บรายละเอียด ของโปรแกรม ให้อีก ครั้ง หลังจาก รพ. เตรียมแบบฟอร์มใบเสร็จรับเงิน  และเครื่อง แผนกที่เหลือ เรียบร้อยแล้ว ครับ

ภก.สุชัย  อุดมคำ
Hosxp Co-operation
Potharam Hospital ( 340 beds)
Ratchaburi
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
Re: รพ.สทิงพระ จ.สงขลา ขอเป้นสมาชิกใหม่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 01:42:11 AM »
0
ฉายเดี่ยวอีกแล้ว บิ๊กสุเรา ระวังเรื่องสุขภาพหน่อยนะ เป็นห่วงครับ แล้วก็ขอแสดงความเสียใจเรื่องคุณพ่อด้วยนะครับ (ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ suchai

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 02:51:52 AM »
0
ขอบคุณมาก ครับ ท่าน NavyNP ช่วงนี้ มีงานต้องจัดการหลายอย่างมาก  แต่ทุกอย่างกำลังจะเรียบร้อย ครับ

Suchai.
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

ออฟไลน์ cup11386

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 20:50:51 PM »
0
ขอบคุณอาจารย์สุชัย มากครับ  ตอนนี้ที่ห้องบัตร จนท เริ่มเรียนรู้และปฏิบัติงานกันได้คล่องมากขึ้น มีคนที่คล่องคอยสอนเพื่อนประมาณ 2- 3 คน แล้วครับ  ตอนนี้กำลังจะเปิดจุดที่ ตึกผู้ป่วยในครับ  สัปดาห์นี้อาจจะรันได้

และตอนนี้กำลังสอบราคาคอมพิวเตอร์อยู่ครับ  กำลังจะจัดซื้อประมาณ 4 เครื่อง

cup สทิงพระ