ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการรับ Lab แล้ว หาย!!!!  (อ่าน 5023 ครั้ง)

ออฟไลน์ บิ๊กเบิร์ด

• Full Member
  • ศรัทธา
  • Respect: +11
    • http://lo.moph.go.th
ปัญหาการรับ Lab แล้ว หาย!!!!
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 11:48:46 AM »
0
สอบถาม ครับ....

ที่ห้อง Lab แจ้งมาว่า มีการสั่ง Lab Electrolyte [Na , Cl , Potassium(K)] จากจุดต่างๆ

เมื่อห้อง Lab รับใบ Lab แล้ว ปรากฏว่า Potassium(K) หายไปเลยครับ แต่ที่จุดสั่ง Lab มา ยังมีการสั่งครบนะครับ

ดังรูป
รูปแรก ใบสั่ง Lab มีครบ

รูปสอง พอห้อง Lab รับใบ Lab แล้ว Potassium(K) หายครับ  ผีหลอกตอนกลางวันเลยครับ

ต้องตรวจสอบอย่างไรครับ ที่หน้าออกแบบใบสั่งแลบตรวจสอบแล้ว ปกติทุกอย่างครับ ก่อนหน้านี้ไม่มีการปรับเปลี่ยนใดๆ ครับ พึ่งจะเป็นวันนี้ครับ เป็นทุกคนที่สั่ง Electrolyte [Na , Cl , Potassium(K)]
กัมปนาท  บุตรจันทร์  (bigbird)
นวก.คอมพิวเตอร์ @สสจ.เลย
mybigbird1983@gmail.com
blog : http://bigbird1983.blogspot.com/
---------------------------------------------------
วิธีใส่ลายเซ็น เพื่อแนะนำตัวเอง

ขอบคุณ ที่ก

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ปัญหาการรับ Lab แล้ว หาย!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:23:03 AM »
0
ออกแบบซ้ำใหม่ ตำแหน่งเดิม add subgroup  or lab_items_code อีกทีครับ แล้วค่อย save lab_form
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ snhosxp

• Full Member
  • Respect: 0
Re: ปัญหาการรับ Lab แล้ว หาย!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 22:34:28 PM »
0
ของผม v.3.56.11.19d รับ lab hemato ไม่ได้ต้องถอยเวอร์ชั่นลงมาเป็น 3.56.6.20

ออฟไลน์ TRIPAK

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 07:58:33 AM »
0
แต่ละ รพ.แล้วแต่ บริบทจริงๆ.....
รพ.บ้านเหลื่อม นครราชสีมา (30 เตียง)
ขึ้นระบบเอง สค.2550 โดย ทีมงานรพ.บ้ านเหลื่อม
HOSXP V.3.64.8.16 นายไตรภาคย์ โหน่งกระโทก จพง.วิทย์ชำนาญงาน
pnong2509@gmail.com  086-8671439
ได้รับคำแนะนำจาก อาจารย์ MN.และเวทีนี้ได้ทุกเวลาขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 12:01:36 PM »
0
สอบถาม ครับ....

ที่ห้อง Lab แจ้งมาว่า มีการสั่ง Lab Electrolyte [Na , Cl , Potassium(K)] จากจุดต่างๆ

เมื่อห้อง Lab รับใบ Lab แล้ว ปรากฏว่า Potassium(K) หายไปเลยครับ แต่ที่จุดสั่ง Lab มา ยังมีการสั่งครบนะครับ

ดังรูป
รูปแรก ใบสั่ง Lab มีครบ

รูปสอง พอห้อง Lab รับใบ Lab แล้ว Potassium(K) หายครับ  ผีหลอกตอนกลางวันเลยครับ

ต้องตรวจสอบอย่างไรครับ ที่หน้าออกแบบใบสั่งแลบตรวจสอบแล้ว ปกติทุกอย่างครับ ก่อนหน้านี้ไม่มีการปรับเปลี่ยนใดๆ ครับ พึ่งจะเป็นวันนี้ครับ เป็นทุกคนที่สั่ง Electrolyte [Na , Cl , Potassium(K)]

K ตัวเดียว แต่ไปทำเป็น Profile แล้ว profile ไม่มี LAB ตัวลูก (เข้าใจว่าเกิดจากเหตุนี้แหละครับ)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)