ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับปรุงหน้างานทั้งหมดเป็นเวอร์ชั่น 3.56.9.30l แล้วแต่ทำไม LIS ยัง Error อยู่  (อ่าน 5167 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
ได้ทดสอบปิด License LIS (ซึ่งจะได้ได้ถึงวันที่ 31 ต.ค.2556) โดยได้ปรับปรุงเวอร์ชั่นหน้างานเป็นเวอร์ชั่นใหม่ทั้ง รพ. แล้ว แต่ยังพบปัญหาว่า LIS Error อยู่  ทำให้ต้องมาเปิด License อีกครั้ง แก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ sutsarypan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
 :) :) ปรับโครงสร้างหรือยังครับ ที่ รพ.ไม่ต้องเปิดตั้งแต่  version ที่อัพมาแล้วแจ้งว่าสามารถใช้ได้โดยไม่ต้องเปิด โปรแกรมปลดล๊อคแล้วครับ

:) :) ปรับโครงสร้างหรือยังครับ ที่ รพ.ไม่ต้องเปิดตั้งแต่  version ที่อัพมาแล้วแจ้งว่าสามารถใช้ได้โดยไม่ต้องเปิด โปรแกรมปลดล๊อคแล้วครับ
อัพหมดทุกอย่างแล้วครับ ยังมีแจ้งว่า LIS Error
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ sutsarypan

• Newbie
  • *
3.56.9.30l แล้วแต่ทำไม LIS ยัง Error อยู่  ยังมีเครื่องที่มีต้องมีการสั่ง Labสักเครื่องไหม๊ที่ยังเป็น version เก่าที่ต่ำกว่า 3.56.6.20c บ้างหรือเปล่า( คือไม่เน่ใจว่าได้อัพ client หมดหรือยังน่ะครับ::::ไม่ได้บอกไว้ ที่ว่าอัพหมดแล้วนี่หมายถึงทุกเครื่องในระบบการทำงานหรือว่ายังไงครับ)
ลองอ่านดูที่นี่นะครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=30144.msg247867;topicseen#msg247867

3.56.9.30l แล้วแต่ทำไม LIS ยัง Error อยู่  ยังมีเครื่องที่มีต้องมีการสั่ง Labสักเครื่องไหม๊ที่ยังเป็น version เก่าที่ต่ำกว่า 3.56.6.20c บ้างหรือเปล่า( คือไม่เน่ใจว่าได้อัพ client หมดหรือยังน่ะครับ::::ไม่ได้บอกไว้ ที่ว่าอัพหมดแล้วนี่หมายถึงทุกเครื่องในระบบการทำงานหรือว่ายังไงครับ)
ลองอ่านดูที่นี่นะครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=30144.msg247867;topicseen#msg247867
อัพทุกเครื่องทั้งโรงพยาบาลเช่นกันครับ ใช้เวอร์ขั่นเดียวกันหมดทุกเครื่องครับ ทั้งแม่ข่าย=3.56.9.30i และลูกข่าย คือ 3.56.9.30l (ตรงรุ่นตัวอักษรที่ต่างกันไม่น่ามีผลอะไรต่อกันใช่มั้ยครับ)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อัพหมดทุกอย่างแล้วครับ ยังมีแจ้งว่า LIS Error

เขาให้เชื่อมฟรีแค่ภายในสิ้นเดือนนี้ ปัญหาของท่านคือ ต้องถาม LIS  ทำไมไม่ทำธุรกรรมกับ BMS ให้เสร็จสิ้น ถ้าเสร็จสิ้นจริง คิวนัดติดตั้ง BMS Gateway For LIS  ของ รพ.ท่านคือวันที่.... เดือน.... พ.ศ.... ถามให้ชัด ๆ  ด้วยฝ่ายประสาน คือ หัวหน้าห้องตรวจวินิจฉัยทางห้องปฏิบัติการ  ท่านแค่แจ้งให้เขาทราบครับ.. และกรุณาแจ้งผู้อำนวยการด้วย ว่า อยู่ในความรับผิดชอบของระบบ LIS+LAB ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เกิดสุข

• Full Member
ดูผลจากห้องตรวจ>ผล Lab>ผู้รายงานผล Lab ไปก่อน
หรือ ให้ จนท lab ยืนยันผล Lab
ใช้วิธีนี้ไปก่อน  ครับ
เกิดสุข
ksug-11@hotmail.com
โรงพยาบาลท่ายาง ต.ท่ายาง อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี
server cenos 5.5.32 innodb
  ram 4G    mysql percona 5.5
 ขึ้นระบบ hosxp เมื่อ  23/02/2552
  ปัจจุบัน hosxp 3.56.10.22a เต็มระบบ /hosxp_pcu 3.55.8.10
datacenter ต.ค. 2554 (bms_by นัน,พัฒน์,ป้อง,หม่อน)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
ผมใช้ที่ห้องตรวจ 3.56.9..30L-3.56.10.22a ห้อง LAB ใช้ 3.56.8.21
ไม่มี LIS ERROR
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

เขาให้เชื่อมฟรีแค่ภายในสิ้นเดือนนี้ ปัญหาของท่านคือ ต้องถาม LIS  ทำไมไม่ทำธุรกรรมกับ BMS ให้เสร็จสิ้น ถ้าเสร็จสิ้นจริง คิวนัดติดตั้ง BMS Gateway For LIS  ของ รพ.ท่านคือวันที่.... เดือน.... พ.ศ.... ถามให้ชัด ๆ  ด้วยฝ่ายประสาน คือ หัวหน้าห้องตรวจวินิจฉัยทางห้องปฏิบัติการ  ท่านแค่แจ้งให้เขาทราบครับ.. และกรุณาแจ้งผู้อำนวยการด้วย ว่า อยู่ในความรับผิดชอบของระบบ LIS+LAB ครับ
แ่ต่เห็นว่าการเชื่อมยังคงต้องรอไปก่อน ให้ใช้เวอร์ชั่นใหม่แทน จนกว่าจะตกลงกันแล้วเสร็จ(โทรหา BMS โดยตรง) จำได้ว่าต้องใช้เวอร์ชั่นประมาณตั้งแต่เดือนสิงหาคมเป็นต้นมาได้ โดยไม่ต้องใช้ License อย่างนี้แล้วจะให้แก้ไขอย่างไรครับ

ออฟไลน์ pp321

แ่ต่เห็นว่าการเชื่อมยังคงต้องรอไปก่อน ให้ใช้เวอร์ชั่นใหม่แทน จนกว่าจะตกลงกันแล้วเสร็จ(โทรหา BMS โดยตรง) จำได้ว่าต้องใช้เวอร์ชั่นประมาณตั้งแต่เดือนสิงหาคมเป็นต้นมาได้ โดยไม่ต้องใช้ License อย่างนี้แล้วจะให้แก้ไขอย่างไรครับ

รบกวนคุณ yokyai   Capture หน้าจอที่ดูผลแล้ว ขึ้น LIS-Error ให้หน่อยครับ จะได้ทำการแก้ไข
ส่งมาทาง E-mail  kasidate8@hotmail.com
BMS LIS Gateway

ออฟไลน์ pp321

ที่ผมทดสอบ เวอร์ 3.56.9.30l  สามารถดูผลได้นะครับ
BMS LIS Gateway

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
สอบถามน้อง pp321 ครับ
ตัวปลดล็อก ที่หมดอายุ วันที่ 31 ตุลาคม 2556
ยังสามารถใช้งานต่อได้อยู่ไหมครับ
พอดี ไม่อยากเจอหน้าจอ ==>
  ;D " พบรายการผลLAB ที่ไม่ผ่านการตรวจสอบครับ "  ;D