ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตาราง s_drugitems ครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1005

• Full Member
  • Respect: 0
สอบถามตาราง s_drugitems ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 12:12:56 PM »
0
ผมมีปัญหาว่า ตาราง s_drugitems มียาบางตัวหายไปทำให้สั่งยาตัวนั้นไม่ได้ ยกตัวอย่างนะครับ  มีคนไข้มาตรวจแล้วมีการสั่งยาผลได้ปกติครับ   แต่พอสักพักพอคนไข้คนใหม่กลับสั่งยาตัวนั้นไม่ได้แล้ว  พอไปดูในตาราง s_drugitems  ปรากฎว่ารายชื่อยาตัวนั้นหายไปครับ  ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
เจ้าพนักงานเวชสถิติ
รพ.กุสมาลย์ อ.กุสุมาลย์ จ.สกลนคร ขนาด 30 เตียง -----
Server : Intel Xeon Quad-core Processor E5620
RAM : 8 Gb
DB : MySQL Percona 5.5.33
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: สอบถามตาราง s_drugitems ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 13:05:00 PM »
0
 ;D  สั่งไม่ได้มีสอง กรณี   ;D

;D  อย่างแรก  ไม่มีรายการให้เลือก   ;D

;D  อย่างที่สอง  มีรายการแต่มีการยกเลิกการใช้   ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010