ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ UE ยังไงครับ  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ออฟไลน์ panus_t

• Hero Member
  • Respect: +8
ลบ UE ยังไงครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 11:11:02 AM »
0
ลบ UE ยังไงครับ จะลบแล้วลงใหม่ครับ ผมลง UE คัดกรองซึมเศร้า2555 ทับแล้วมันไม่แสดงข้อมูลให้กรอกเลยครับ

แบบคัดกรองโรคซึมเศร้า 2 ข้อ
แบบคัดกรองโรคซึมเศร้า 9 คำถาม
คัดกรองซึมเศร้า2555

ขอถามเพิ่มว่า UE
เขาลงข้อมูลที่ UE หรือหน้า One Stop Service ครับ
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ลบ UE ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 11:12:51 AM »
0
ปัจจุบัน กรอกผ่านหน้าจอปกติของ HOSxP ไม่ต้องใช้ UE แล้วกระมังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ panus_t

• Respect: +8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 15:01:22 PM »
0

2 ตัวข้างบนพอที่จะหาเจอหน้าที่กรอกข้อมูลเจอ แต่ แบบฟอร์ม คัดกรองซึมเศร้า2555 หาไม่เจอครับ
UE ผมก็ใช้ไม่ได้  ;D
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ bmsKeang-Sonata

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:51:13 AM »
0
สวัสดีคะ

คุณ panus_t ต้องการลบแบบฟอร์ม UE  ทุกตัว หรือแค่บางแบบฟอร์มคะ
1เปิดตาราง universal_item_class  จำid ของ class เอาไว้ด้วย (จำแล้วลบได้เลย)
2เปิดตาราง universal_item  แล้วใส่เงื่อนไขของ class_id  (ใส่เงื่อนไข แล้วอย่าเพิ่งลบนะคะ ให้เปิดตารางต่อไปก่อน)
3เปิดตาราง universal_item_value_list เป็นตารางที่เก็บ itemตัวเลือก ต้องใส่เงื่อนไขของ item_id จากตาราง universal_item  แล้วจึงค่อยลบออกที่ละกลุ่มตัวเลือกนะคะ

***มาถึงตรงนี้แล้วสามารถย้อนกลับไปลบตาราง  universal_item   โดยใส่เงื่อนไขตามที่บอกได้เลยคะ (ข้อ 2)

4เปิดตาราง universal_form  จะเป็นตารางเก็บชื่อแบบฟอร์ม UE ที่เราสร้างคะ 
  ถ้าจะลบบางแบบฟอร์มให้ จำuniversal_form_id ที่ต้องการลบไว้ด้วย
5เปิดตาราง  universal_form_design  ใส่เงื่อนไข universal_form_id=universal_form_id ที่ต้องการลบ
6เปิดตาราง  universal_head หากเคยลงบันทึกข้อมูลของผู้ป่วย  ใส่เงื่อนไข universal_form_id=universal_form_id ที่ต้องการลบ  แต่ก่อนลบให้จำ universal_head_id ที่ต้องการลบเอาไว้ใช้เป็นเงื่อนไขในตาราง detail ด้วยนะคะ
7เปิดตาราง  universal_detail  ตารางที่เก็บ detail เป็นการบันทึกข้อมูลของคนไข้  ถ้าจะลบให้ใส่เงื่อนไขของ universal_head_id ที่ต้องการลบ (ใส่เงื่อนไข แล้วอย่าเพิ่งลบนะคะ ให้เปิดตารางต่อไปก่อน)
8เปิดตาราง  universal_detail_subvalue  ใส่เงื่อนไขของ detail_id จากตาราง universal_detail    แล้วจึงค่อยลบออกที่ละกลุ่มตัวเลือกนะคะ (ทำคล้ายข้อ 3 แต่คนละตารางกัน)
9. ย้อนกลับไปลบตาราง  universal_detail   โดยใส่เงื่อนไขตามที่บอกได้เลยคะ (ข้อ 2)

*** หลังจากลบเสร็จแล้ว ให้พิมพ์ คำสั่ง select * from serial  where name like "universal%"
จากนั้นทำการปรับ id เริ่มต้นคะ   

ปล. ไม่แน่ใจว่าพี่ต้องการลบบางแบบฟอร์มหรือทั้งหมดนะคะ ก็ถ้าลบบางแบบฟอร์มก็ใส่เงื่อนไขตามที่บอกนะคะ    แต่ถ้าจะลบทีเดียวหมดทุกแบบฟอร์มเลย พี่ก็เปิดตามตารางที่บอกนะคะ

ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ bmsKeang-Sonata

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:55:53 AM »
0

อ้างอิงพี่เกื้อกูลคะ ^^

สำหรับการคัดกรองซึมเศร้า ใน HOSxP มีอยู่แล้ว  ถ้าไม่มีแบบฟอร์ม คาดว่าทำเป็นแบบฟอร์มจากหน้าจอที่มีอยู่แล้ว  ง่ายกว่าทำ UE แล้วต้องสร้างแบบฟอร์มเองนะคะ