ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องผล LAB คลินิค ANC ค่ะ  (อ่าน 5925 ครั้ง)

ออฟไลน์ fayrider.

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สอบถามเรื่องผล LAB คลินิค ANC ค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 16:46:54 PM »
0
อยากสอบถามว่า  ผล lab ของ clinic ANC สามารถ print  ออกมาเป็นสติกเตอร์ เหมือนสติกเกอร์ติดซองยาได้ไหมคะ

พอดีคลินิค ANC ฝากถามมาค่ะ  เขาอยากทำสติกเกอร์ติดผล lab ลงในสมุดฝากครรภ์น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามเรื่องผล LAB คลินิค ANC ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:51:58 PM »
0
ทำได้ ครับ  CUSTOM -FORM-SIZE 2.5''
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
Re: สอบถามเรื่องผล LAB คลินิค ANC ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 20:20:51 PM »
0
 :) ขอบคุณมากเลยค่ะอาจารย์

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 08:00:50 AM »
0
อยากสอบถามว่า  ผล lab ของ clinic ANC สามารถ print  ออกมาเป็นสติกเตอร์ เหมือนสติกเกอร์ติดซองยาได้ไหมคะ

พอดีคลินิค ANC ฝากถามมาค่ะ  เขาอยากทำสติกเกอร์ติดผล lab ลงในสมุดฝากครรภ์น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ผมว่าผมทำไว้นะ
เดี่ยวหาก่อน

CUSTOM-LAB_ANC_Report_Sticker.cds ออกทุกรายที่มีการตรวจเลือด
CUSTOM-LAB_ANC_Report_Sticker_HN.cds เลือก HN ได้

ผมใช้ชื่อใบ LAB เป็น ANC <old> สำหรับรายเก่าและ ANC <new> สำหรับรายใหม่ นะครับ
ลองปรับแก้ใน report designer นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 09:35:59 AM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ bbbas

• ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:02:13 AM »
0

พี udomchok หาเจอแล้วผมขอด้วยน่ะครับ  ;D ;D ;D
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:53:53 AM »
0
 8)  อันหลังแบบเลือก HN ได้ น่าสนใจ   ;D   ;D   ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 11:11:11 AM »
0

CUSTOM-LAB_ANC_Report_Sticker.cds ออกทุกรายที่มีการตรวจเลือด
CUSTOM-LAB_ANC_Report_Sticker_HN.cds เลือก HN ได้

ผมใช้ชื่อใบ LAB เป็น ANC <old> สำหรับรายเก่าและ ANC <new> สำหรับรายใหม่ นะครับ
ลองปรับแก้ใน report designer นะครับ

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะอาจารย์ จะนำไปให้พี่แอดมินได้ปรับใช้งานค่ะ >_____________<

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 18:15:46 PM »
0
ปรับปรุงล่าสุด
ตรวจสอบการแสดงผล HIV เดิมใช้รหัส lab (lab_items_code) เปลี่ยนมาใช้ชื่อ LAB ต้องมีคำว่า HIV
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)