ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ทาง BMS ช่วยพัฒนาทีครับ..ต้องใช้ในกระบวนการประเมินคุณภาพ เอกซเรย์  (อ่าน 5313 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
คือระบบเดิม  ไม่เก็บข้อมูล และวันที่คืน ของ ระบบการยืมฟิล์มครับ  ทั้ง ๆ ที่มีตัวเลือกถูกต้องใน rent_reason
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ฝาก ทุก รพ.ที่ใช้ระบบงาน เอกซเรย์..ช่วยแนะนำผม ด้วยละกัน..

เฉพาะเรื่อง ยืม คืน ฟิล์ม และรายละเอียดในระบบงาน  เพื่อลดภาระการใช้ Multi-App ในการทำงาน เอกซเรย์   8) 8) 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 15:12:35 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ apatnon86

• Sr. Member
  • Respect: 0
เห็นด้วยอีกเสียงครับ   ;D

ออฟไลน์ kkko

• Full Member
เป็นปัญหามานานแล้ว เคยแจ้งในบอร์ดแล้วครับ ตอนนี้ใช้วิธี up ตรง ใน database
โดยใช้วิธีเขียน รหัสที่เราเข้าใจ เช่น opd,ipd,โรงพยาบาลที่เราส่งต่อหรือสถานที่ที่ยืมฟิล์มไป ในช่องหมายเหตุการยืม
แล้วค่อยแก้ในฐานข้อมูลโดยใช้คำสั่ง update xray_rent set rent_reason_id=" " where  comment=" " ในช่อง" "ใส่ข้อมูลให้ตรงกับที่เราต้องการ
ใช้ตรวจสอบฟิล์มทั้งที่ยืมภายในและภายนอกได้ดีครับโดยการทำรายงานไว้รองรับ
ลองเอาไปปรับใช้ดูครับ ส่วนปัญหาที่มันไม่ยอมจำค่าที่เราบันทึกฝากอาจารย์แก้ไขด้วยครับ
กลุ่มงานรังสีวิทยา โรงพยาบาลสามโก้ จ.อ่างทอง HOSxP 3.62.2.19

ตอนนี้ผมใช้จริง ทั้ง องค์กร  3.55.12.6  ขาดอีกนิดเดียวครับ..ระบบยืม คืน ฟิล็มเอกซเรย์

รบกวน อ.ชัยพร และทีม  BMS  พัฒนาส่วนนี้อีกนิดครับ  8) 8) 8)  ตามรูปแนบ

ขอ  Edit ได้ เมื่อบันทึกผิดพลาด
ขอรายการสรุปแสดงใน grid ปกติ ในคอลัมน์ท้าย ๆ  ครับ..ตามรุป  ขอเป็นข้อความแทนรหัส ครับ..

เจ้าหน้าที่จากตาราง opduser ขอแสดงเป็น name แทนได้ไหมครับ...

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
ขอดันกระทู้ช่วย อ.เกื้อครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที