ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมตรวจสอบเบื้องต้น OP/PP NHSO 2556 เวอร์ชัน 1.0 ดาวโหลดได้แล้วครับ  (อ่าน 8710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ khom

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
โปรแกรมตรวจสอบเบื้องต้น OP/PP NHSO 2556 เวอร์ชัน 1.0 ต้อง run scrib ใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ thatako

• Newbie
  • *
ของผมนำเข้าไม่ได้ครับ หัวฟิลด์ ไม่ครบ version ส่งออก 3.55.7.14 (ต้องใช้ versionไหนครับ ถึงจะถูกต้อง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 18:52:07 PM โดย thatako »

ออฟไลน์ aey_1980

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
เวอร์ ชั่นใหม่ตรวจสอบแล้ว หายเหนื่อยไปกว่า V.beta เยอะเลย แฟ้ม PROCED เป็นดังที่ อ.เกื้อกูลเคยคาดคะเนไว้ล่วงหน้า อ.เกื้อ สุดยอดค่ะ ตาทิพย์ป่าวเนี่ย อิอิอิ
โรงพยาบาลป่าซาง จ.ลำพูน  (ขนาด  60  เตียง ปี2555)  เริ่มระบบโดย  ทีม Admin จังหวัดลำพูน เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 2555
และขอขอบคุณ อ.ที่ปรึกษา อ.อ๊อด ,อ.กิจจา และความช่วยเหลือจาก พี่โก้ ,อ.เกื้อกูล  และ เหล่าแอดมิน ใน hosxp on facebook ทุกท่าน ที่คอย support ตลอดมา

เวอร์ชั่นล่าสุด   V.3.55.12.25  ทั้งระบบจริง เมื่อ 25-12-2555
structure server (Master+slave)  V.3.56.9.7c  เมื่อ 7-02-2556

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
ส่งจากเมนูส่งออก 21 แฟ้ม สนย ปี 2555 หรือเปล่าครับของผมเวอรชั่นเดียวกันไม่เป็นตามภาพนะครับ
ของผมนำเข้าไม่ได้ครับ หัวฟิลด์ ไม่ครบ version ส่งออก 3.55.7.14 (ต้องใช้ versionไหนครับ ถึงจะถูกต้อง)

ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

ออฟไลน์ k_toedkiets

ของผมใช้ 3.55.7.10 ครับ...
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ออฟไลน์ makapong

• Newbie
  • *
ถ้าโครงสร้างแฟ้มไม่ถูกต้องเราต้องแก้ไขยังไงครับ
นายมาฆพงษ์ เธอเมืองปักษ์ (ตู่) พนง.สถิติ

CUP บรบือ - กุดรัง
เริ่มใช้ HOSxP 1 มกราคม 2554

SERVER : IBM CPU  Intel Xeon Quad-Core Processor x3450 2.67GHz/1333MHz FSB, 8MB L3 Cache
2GB (2x1GB) RDIMM PC3-10600 1333MHz ECC DDR3-SDRAM

HOSxP version 3.55.7.24

ขอขอบคุณ ผู้ให้คำปรึกษา พี่ทัศ     รพ.นาเชือก
                              น้องเอ็ม  รพ.บรบือ
ขอขอบคุณ  ทีมงาน ADMIN HOSxP
                             อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล
                  โปรแกรม HOSxp <<< ระบบดีๆ
                                                สังคมดีๆ
   >>>>>>> ทุกๆท่าน <<<<<<<

จะอดทนทุกคำกล่าวหา  เพื่อจะเอามาพัฒนาศักยภาพตัวเราเอง

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
ของผมก็ใช้ 3.55.7.14 ขึ้นโครงสร้างปกติ แต่พอตรวจสอบมันก็ Error ครับ ดังภาพ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ต้องเปลี่ยน version 3.55.7.10  ขึ้นไปครับ
ถ้าโครงสร้างแฟ้มไม่ถูกต้องเราต้องแก้ไขยังไงครับ

ออฟไลน์ k_toedkiets

โปรแกรมตรวจสอบเบื้องต้น OP/PP NHSO 2556 เวอร์ชัน 1.0 ต้อง run scrib ใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ
ไม่ต้องครับ ลงแล้วใช้ได้เลย
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ผมก็เป็นผมเป็นที่แฟ้ม FP พบลบ file ออกระบบก็เลยรันได้ครับ
ของผมก็ใช้ 3.55.7.14 ขึ้นโครงสร้างปกติ แต่พอตรวจสอบมันก็ Error ครับ ดังภาพ