ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ eoffice  (อ่าน 5101 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
เรื่องของ eoffice
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 00:32:21 AM »
0
ไม่รู้ว่าใครได้ไปประชุมเรื่องระบบสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์ที่ ict สป. จัดเมื่ออาทิตย์ก่อนบ้าง พอดีผมไม่ได้ไป ผอ.บอกว่าทาง สำนักบริหารกลางของสป.ขอให้รพ.ที่พร้อมเริ่มใช้ตุลาคมนี้ เพราะตอนนี้ของผมกำลังอยู่ในช่วงให้บริษัททดสอบโปรแกรมเพื่อเชื่อมต่อระบบ TEGIF ของสป.อยู่ไม่รู้มีใครทำบ้างแล้วหรือยัง รับส่งเอกสารได้จริงหรือเปล่า

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
Re: เรื่องของ eoffice
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 00:37:16 AM »
0
อันนี้คือตัวที่รพ.พระนั่งเกล้าใช้อยู่ครับ พึ่งเริ่มต้นใช้อย่างสมบูรณ์มาปรุะมาณหนึ่งเดือนครับ (หลังจากซื้อมาปีหนึ่งแต่ยังไม่ได้ใช้  ;D ;D )

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 05:16:31 AM »
0
ทราบมาว่าน่าจะมีการอบรมอีกรอบนะครับ ให้ไอที กับ จนท.ที่รับผิดชอบ ไปอบรมน่ะครับ แต่ว่ายังไม่ทราบกำหนดการ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:10:06 PM »
0
@คุณเข้ม ข่าวที่ได้ยินมาวันนี้ ผช.ผอ. บอกว่าเดือนตุลาคมนี้ เหมือนทางสป.มีนโยบายชัดเจนว่าจะให้ สสจ., รพศ., รพท. ให้ระบบสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์ทุกที่ เห็นว่า CIO ของสธ.ได้ให้นโยบายผอ.รพ.ทุกแห่งไปแล้ว ผมก็ไม่เห็นว่าเท็จจริงประการใด และก็ไม่รู้รพ.อื่น ๆ ในกลุ่ม รพศ. รพท. มีการเตรียมตัวหรือจัดหากันบ้างหรือยัง ของคุณเข้มอยู่พิจิตรได้เตรียมอะไรแล้วบ้างครับ และไม่รู้รพ.อื่นจะทำตามนโยบายนี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:21:52 AM »
0
 ;D  อย่างงี้  รพช.  กะ  รพ.สต.  และสสอ.  ก็อยู่นอกข่ายซิขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:39:34 AM »
0
@คุณเข้ม ข่าวที่ได้ยินมาวันนี้ ผช.ผอ. บอกว่าเดือนตุลาคมนี้ เหมือนทางสป.มีนโยบายชัดเจนว่าจะให้ สสจ., รพศ., รพท. ให้ระบบสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์ทุกที่ เห็นว่า CIO ของสธ.ได้ให้นโยบายผอ.รพ.ทุกแห่งไปแล้ว ผมก็ไม่เห็นว่าเท็จจริงประการใด และก็ไม่รู้รพ.อื่น ๆ ในกลุ่ม รพศ. รพท. มีการเตรียมตัวหรือจัดหากันบ้างหรือยัง ของคุณเข้มอยู่พิจิตรได้เตรียมอะไรแล้วบ้างครับ และไม่รู้รพ.อื่นจะทำตามนโยบายนี้หรือเปล่า

อิอิ ... อยากจะบอกว่าผมเตรียม server และ scanner สำหรับทำระบบสารบรรณไว้เมื่อประมาณเกือบสองปีที่แล้ว ตั้งแต่กระทรวงให้แผ่น OS Fedora มาโน่นแหล่ะครับ ทุกวันนี้ System x3250 M2 กับเครื่อง Canon Scan จำรุ่นไม่ได้แล้ว ยังนอนนิ่งอยู่เลยครับ เขาทวงแล้วทวงอีกเมื่อไรจะเสร็จ ผมก็ได้แต่กระเบื้องอยู่นี่แหละครับ ถ้ามีแนวทางไปในแนวเดียวกันก็ดีเลยครับ ผมยินดีทำตามนโยบายครับ เพราะผมเขียนเองไม่เป็น มีคนทำให้ก็ชอบอยู่แล้วครับ Hardware, People ware ก็พร้อมอยู่แล้ว ก็เหลือแค่ Software นี่แหล่ะครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 22:48:15 PM »
0

อิอิ ... อยากจะบอกว่าผมเตรียม server และ scanner สำหรับทำระบบสารบรรณไว้เมื่อประมาณเกือบสองปีที่แล้ว ตั้งแต่กระทรวงให้แผ่น OS Fedora มาโน่นแหล่ะครับ ทุกวันนี้ System x3250 M2 กับเครื่อง Canon Scan จำรุ่นไม่ได้แล้ว ยังนอนนิ่งอยู่เลยครับ เขาทวงแล้วทวงอีกเมื่อไรจะเสร็จ ผมก็ได้แต่กระเบื้องอยู่นี่แหละครับ ถ้ามีแนวทางไปในแนวเดียวกันก็ดีเลยครับ ผมยินดีทำตามนโยบายครับ เพราะผมเขียนเองไม่เป็น มีคนทำให้ก็ชอบอยู่แล้วครับ Hardware, People ware ก็พร้อมอยู่แล้ว ก็เหลือแค่ Software นี่แหล่ะครับ

ลองมาดูของรพ.ผมก็ได้ครับ เผื่อจะสนใจ ราคาก็ไม่แพงมากครับ

;D  อย่างงี้  รพช.  กะ  รพ.สต.  และสสอ.  ก็อยู่นอกข่ายซิขอรับ  ;D
ผมคิดว่าถ้า รพช. กะ รพ.สต. ต้องการและมีความพร้อมจะทำจริง ๆ ทาง สป. ก็คงจะโอเคนะครับ