ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องการแก้ไขสถานะภาพผู้ป่วยเรื้อรังในทะเบียนผู้ป่วยเบาหวานความดันครับ  (อ่าน 2980 ครั้ง)

ออฟไลน์ champion

• Full Member
  • Respect: 0
คือ เกิดปัญหาขึ้นตรงที่ว่า  พอคีย์ข้อมูลผู้ป่วยเสร็จ  เลยขอลองเข้าไปตรวจสอบข้อมูลในหน้าคลินิกพิเศษ ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวาน / ความดัน  ปรากฎว่า ตรงสถานะภาพผู้ป่วยถูกกำหนดไว้ว่า  ตาย  แทนที่จะเป็น  ยงัรักษาอยู่  ลองคลิกแก้ไขเปลี่ยนสถานะแล้วบันทึกใหม่ ผลก็ยังเป็นเหมือนเดิม คือ สถานะ ตาย  ลองเข้าไปดูข้อมูลในหน้า OPD สถานะภาพผู้ป่วยก็ยังเป็นมีชีวิตอยู่  แบบนี้ต้องแก้ไขยังไงครับ  Down v. หรือมีวิธีอื่นครับ  ช่วยชี้แนะทีครับ มือใหม่ยังไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ครับ
ขึ้นระบบเมื่อปี   2550  

ใช้ HOSxP  Version  3.56.3.8 

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
ตั้งค่าที่ clinicmeber_status ไม่ตรงหรือเปล่าครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
ผมเคยเป็นเหมือนกัน แก้ตาราง clinic_member_status ตามรูปแล้วใช้ได้ครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)