ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ รพสต ดูผล lab ที่ รพ ได้ ต้องทำยังไงครับ  (อ่าน 4731 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayutthayaict

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อยากให้ รพสต ดูผล lab ที่ รพ ได้ ต้องทำยังไงครับ มีใครทำบ้างครับ
ศุภชัย เกตุปราชญ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.ผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา 30 เตียง
HOSxP : 3.55.6.26

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
Re: อยากให้ รพสต ดูผล lab ที่ รพ ได้ ต้องทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:59:44 AM »
0
 ;D ;D ;D  FB มาหาผม

ออฟไลน์ yutbit

• Newbie
  • *
Re: อยากให้ รพสต ดูผล lab ที่ รพ ได้ ต้องทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:07:00 AM »
0
เอาข้อมูล ตัวสำรอง ออก IP จริง แล้ว เขียนโปรแกรมเชื่อมข้อมูลเอาครับ
โรงพยาบผมใช้แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ saiphon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:13:03 AM »
0
1.ดูผ่านระบบ DW EMR ผ่าน Datacenter จะดูข้อมูลได้ทุกอย่างเท่าที่สิทธิ มี
2. เปิดใช้ระบบ Lab Online ผ่านระบบ cloud ของ bms ครับ รพ.ลงผลlab เสร็จ รพ.สต.ดูผล Lab ได้ทันทีครับ
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

ออฟไลน์ MAI

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:53:12 AM »
0
เรียน คุณศุภชัย เกตุปราชญ์

ผมขออนุญาตเพิ่มเติมจากข้อมูลของพี่สายฝนนะครับ ในกรณีของโรงพยาบาลผักไห่ ในความต้องการที่จะให้ รพ.สต. เข้าดูข้อมูล Lab จาก โรงพยาบาลได้นั้น  ในส่วนของจังหวัดอยุธยา มีระบบ Data Center อำนวยความสะดวก และรองรับในบริการดังกล่าว ซึ่งในหน้าของ One Stop Service จะมีปุ่มให้กดเลือก DW EMR ซึ่งใช้ Username และ Password ที่ได้รับจากทางนายทะเบียนของจังหวัดเป็นผู้กำหนดสิทธิ์ให้  โดย Username กับ Password จะถูกแบ่งแยกสิทธิ์ในการตรวจสอบและดูข้อมูล เช่นสิทธิ์แพทย์ อาจจะเข้าดูข้อมูลของผู้ป่วยได้ทั้งหมด แต่ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่เภสัช ในผู้ป่วยรายเดิม อาจจะดูข้อมูลได้เฉพาะในส่วนของรายการยา เท่านั้น  ทั้งนี้ขอให้ท่านติดต่อลงทะเบียนกับทางคุณไพบูลย์ (ICT สสจ.อยุธยา) เพื่อดำเนินการกำหนดสิทธิ์ให้ครับ  หากมีข้อสงสัย ท่านสามารถดูเอกสารเพิ่มเติมได้ครับ

ขอแสดงความนับถือ
วันพิทักษ์ พิมจินดา
081-9198317
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำถาม และผมจะพยายามหาคำตอบ
วันพิทักษ์ พิมจินดา
Data Center Team
081-9198317
wanpitak@bms-hosxp.com

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 13:28:12 PM »
0
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=26177.0

ผมเขียนเป็นแบบ php ให้ ดูผล lab ผลตรวจตา และตรวจเท้าได้
อาจจะทื่อๆ ไปหน่อย แต่ใช้ได้ไม่ยากครับ โหลดไปใช้ได้แบบฟรีๆ ครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย  ;D
อยากได้อะไรเพิ่มเติมก็สามารถเขียนเข้าไปเองได้เลยครับ
โค้ดก็พยายามเขียนแบบง่ายๆ ครับ สามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้หลายอย่าง
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี