ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับถ้า error แบบนี้หมายความว่าไงครับ  (อ่าน 2186 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
ผมลองขึ้นระบบเองเป็นแบบทดสอบแต่มันขึ้นอันนี้มาหมายความว่าไงครับ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ chainakorn17

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: พี่ครับถ้า error แบบนี้หมายความว่าไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 15:04:43 PM »
0
แนะนำซื้อ ลิขสิทธิ์  นะครับผม ... คงมีคนรู้คำตอบมากมายแต่ก็น่าจะไม่มีครัยตอบนะผมว่า

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: พี่ครับถ้า error แบบนี้หมายความว่าไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 15:07:19 PM »
0
นำคำสั่งนี้ไป Run ใน MySQL หรือที่สายฟ้า เสร็จแล้ว Restart MySQL

CREATE FUNCTION get_serialnumber(param1 varchar(150)) RETURNS int(11)
begin   declare serial_exist int;   declare xserial_no  int;   if param1='' then      select 'test' into param1;   end if;    select count(serial_no) into serial_exist from serial where name = param1;   if serial_exist = 0 then   insert into serial (name,serial_no) values (param1,0);   end if;   update serial set serial_no = serial_no + 1 where name = param1;   select serial_no into xserial_no from serial where name = param1;   return xserial_no;  end
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)