ผู้เขียน หัวข้อ: หมอสั่งยาไม่ได้  (อ่าน 5760 ครั้ง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
หมอสั่งยาไม่ได้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:32:12 AM »
0
ปัญหาเป็นอย่างนี้ครับ แพทย์ A  สังยา B ไม่ได้  เมื่อก่อนก็เคยสั่งได้
เป็นเฉพาะ แพทย์ A คนเดียว  ยาอื่นๆ ก็สั่งได้  สั่งไม่ได้แต่ยา B แล้วมันก็ไม่ SAVE
 รายการที่สั่งอื่นๆ ก็ SAVE  ได้อยู่   มันน่าจะเกิดจากอะไรครับ
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: หมอสั่งยาไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:42:21 AM »
0
level access ที่เภสัชกรตั้งไว้ ในรายการยาตัวนั้น อาจยังไม่ได้เพิ่มระดับการสั่งยาที่...แพทย์ท่านนี้้ ลอง ตรวจสอบที่ตาราง  opduser ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:15:39 PM »
0
ยังไม่ได้ลองนะครับ แต่ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้  พอดีผมใจร้อน
เลยยกเลิกการใช้งานรายการนี้แล้วเพิ่มรายการใหม่เอา แก้ปัญหาเฉพราะหน้าไปก่อน
ขอบคุณครับ
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 13:56:47 PM »
0
 ;D  มี  popup  ขึ้นมาหรือป่าวขอรับ   ;D

;D  ถ้ามีขอแลดูสักนิดขอรับ   8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:02:05 PM »
0
;D  มี  popup  ขึ้นมาหรือป่าวขอรับ   ;D

;D  ถ้ามีขอแลดูสักนิดขอรับ   8)
ไม่มีครับ ไม่เติอน ไม่แจ้ง แต่ไม่ Save
ล่าสุดหมออีกท่านเป็นเหมิอนกัน   เดาว่าคงไม่ใช่ LEVEL ของการสั่งใช้ยา
แต่ตอนนี้ช่างมันก่อนครับ ผมแก้ปัญหาเอาแบบที่ว่ามาก่อนหน้านี้ก่อนแล้วละ
เพราะตามดู Report DM  หัวยุ่ง นครชัยบุริน น่ะครับ  ดูความต้องการของ Report แล้ว
อยากจะบิดคอตายจริงๆ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=24841.0

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:09:24 PM »
0
 ;D  มีงานทำนะดีแล้วขอรับ   ;D

;D ดีกว่าเดินไกว่ไปไกว่มานะขอรับ  อิอิ   ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ golf_pk

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณสังคมแห่งการแบ่งปัน สังคม hosxp
  • Respect: 0
    • https://www.pkhos.moph.go.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 11:48:39 AM »
0
ของผมก็เป็นครับ
มันเตือนว่าไม่มีสิทธิ์สั่งยาครับ ทั้งที่เป็นกลุ่มแพทย์อยู่
- วิรัตน์  ศรีวิโรจน์
- โรงพยาบาลปากคาด อ.ปากคาด จ.บึงกาฬ
- https://www.pkhos.moph.go.th
- ขนาด 30 เตียง 
- ขึ้นระบบ HOSxP เดือน เมษายน 2552
กำลังศึกษา ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ

กำลังศึกษาระบบฐานข้อมูล  ต้องการคำชีแนะจากอาจารย์ครับ  ขอรบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 14:26:32 PM »
0
ของผมก็เป็นครับ
มันเตือนว่าไม่มีสิทธิ์สั่งยาครับ ทั้งที่เป็นกลุ่มแพทย์อยู่

--------------------------------------------------------------------

ขอดูภาพหน้าจอที่ขึ้นมาหน่อยครับ

ลองตรวจสอบการตั้งค่า ผู้มีสิทธิใช้งานระบบ   และในส่วนของ บุคลากรในโรงพยาบาล ให้ดีครับ
เปรียบเทียบกับ user ที่สามารถใช้งานได้ ว่ายังขาดในส่วนไหนครับ