ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆมีโปรแกรมที่ล็อคไม่ให้เครื่องลูกเปลี่ยน IP ได้แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9106 ครั้ง)

ออฟไลน์ likkimaru

• Full Member
  • มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
  • Respect: 0
พี่ๆมีโปรแกรมที่ล็อคไม่ให้เครื่องลูกเปลี่ยน IP ได้แนะนำหน่อยครับ
นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

• มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
เครื่องลูกใช้โหมด Administrator ทุกเครื่องเลยนะครับ
นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

ออฟไลน์ Noppadol

• Hero Member
  • Respect: +4
ผมใช้ winguard ในการ lock เครื่อง เพื่อป้องกัน user เข้าไป config ต่างๆ .......แต่การใช้ก็มีข้อข้อเสียปะปนกันไป........
SiChiangMai Hospital, SiChiangMai, Nongkhai
Tel.  :: 042451125 Ext 101, 111, 112
Mail :: hs4nwy@gmail.com

Start :: 9 July 2010
Implement :: Nongkhai Admin Team

Master :: HP DL380 Gen9, Ram 64 GB, CentOS 7, MariaDB-10.1.14
Slave   :: HP D380 Gen10, Ram 32 GB, AlmaLinux 9, MariaDB-10.10.6

ออฟไลน์ pijit_w

ลองดูนะครับ
start ==> run ==> gpedit.msc
Betong Hospital
Yala

ได้แล้วครับ ตามที่พี่  pijit_w บอกเลยครับ พี่สอนผมทำไฟล์ .bat คลิกเซ็ททีเดียวได้ไหมครับ ต้องเซ็ทหลายเครื่องขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ basarathai

• Newbie
  • *
 :oงานเข้าล่ะน้องเอย่พี่ว่าค่อยๆไล่ทำดีแล้ว winguard  อย่างพี่เค้าบอกเพราะพอถึงเวลาไม่ใช่แต่บล็อกการเปลี่ยน IP อย่างเดียว เราอาจบล็อกอย่างอื่นด้วย เพื่อไม่ให้เปลี่ยนแปลงอย่างอื่นจัดบล็อกให้หมด ค่อยๆทำไป รีโมทไปจัดการทีล่ะเครื่อง