ผู้เขียน หัวข้อ: มี รพ.ใดบ้างครับที่ใช้ระบบเครือข่ายไร้สายกับระบบบริการทั้งระบบหรือบางส่วนครับ  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
อยากได้เป็นโมเดลที่เป็นมาตรฐานว่ามี รพ.ใช้ระบบเครือข่ายไร้สายบ้างครับ เพราะที่บางใหญ่ได้ใช้กับบางระบบใช้งานได้ดีถ้าตัวส่งกับตัวรับอยู่ในระยะที่รับสัญญาณได้ในระบบ Good-Excellent ครับ
ขอบคุณครับ ;D
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
  • Respect: 0
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
ของผมใช้กับบางจุดครับ   ยกตัวอย่างเช่น คลินิกเบาหวาน ความดัน จพแยกลงไปตรวจที่ศาลาด้านล่าง แยกต่างหากจากโรคทั่วไป ก็ใช้ ไวเรสแลนกับ HOSxP เลยครับ โดยใช้โน็ตบุค 4 เครื่องครับ ก็ถือว่าใช้งานได้ดีไม่อืดครับ
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
อีกสี่เดือนมาดูที่พระนั่งเกล้าครับ  ;D ตอนนี้กำลังเริ่มการติดตั้ง ตามแผนงานจะมี AP ติดตั้งในหอผู้ป่วย, ห้องประชุมเจษฎาบดินทร์, โถง OPD ชั้น 1 & 2 ซึ่งจะเปิดใช้มากกว่า 2 SSID คือ SSID รองรับการใช้งานระบบ HIS, SSID รองรับการให้บริการ Internet แก่จนท.ของโรงพยาบาล ซึ่งก็คิดว่าอาจจะเปิดอีก 1 SSID รองรับการให้บริการ Internet แก่ผู้ป่วย (คิดเอาไว้นะ แต่ต้องคุยกับผอ.ก่อน  ;D)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ของโรงพยาบาลผม ใช้ OPD และห้อง LAB ครับ 10 เครื่อง  เนื่องจาก opd เขาเครื่อนย้ายโต๊ะกันบ่อย ใช้มา ปีกว่าแล้วครับ ก็ไม่มีปัญหาเรื่องอืด แต่ ผม lock mac ไว้ และก็ซ่อนSSID ไว้ครับ ใช้งานเฉพาะ HosXp อย่างเดียว
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ NAITOY

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • ้http://www.rploei.go.th
ใช้ผสมกันระหว่างสายกับไร้สายครับ  ไร้สายใช้กรณีเครื่องที่ต้องเคลื่อนย้ายบ่อย หรือจุดบริการที่ไม่ค่อยอยู่กับที่เช่นพวก Notebook  ที่รพ.ใช้อยู่ไม่มีปัญหาครับ 
saming sributrta
จนท.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
HOSxP 3.55.6.26
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ
เริ่ม: 1 ก.ย. 2554