ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถใช้งานระบบคืนฟิล์ม X-ray ได้  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittipichya

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไม่สามารถใช้งานระบบคืนฟิล์ม X-ray ได้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:23:26 AM »
0
ขอรบกวนทุกๆท่านครับ พอดีทางห้อง X-ray ของโรงพยาบาลตะโหมดที่ผมทำงานอยู่ ต้องการที่จะใช้ระบบยืม/คืนฟิล์มX-ray แต่ผมลองทดสอบแล้วปรากฎว่าระบบยืมนั้นปกติ แต่ระบบคืนนั้นมีปัญหาเวลาใส่หมายเลข XN แล้วไม่ปรากฎชื่อคนไข้และเมื่อกดคืนก็ขึ้น dialog box ว่า Invalid XN ครับ ดังรูป(ซึ่งจริงๆแล้วระบบยืม/คืนฟิล์ม X-rayก็เหมือนกับระบบยืม/คืนแฟ้มเวชระเบียน) ไม่ทราบของโรงพยาบาลอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ
                                                                                                                                   ขอบคุณครับ
หมายเหตุ: ผมลองเช็คในตาราง xray_rent แล้ว พบว่าเมื่อปี 53 ทางห้องเอกซเรย์เคยใช้ระบบนี้แล้วก็สามารถใช้ได้ปกติครับ  hosxp ที่ใช้อยู่ v.3.54.11.18 ครับ

ออฟไลน์ kittipichya

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ไม่สามารถใช้งานระบบคืนฟิล์ม X-ray ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:11:41 AM »
0
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ ผมหาคำตอบได้แล้วครับว่า เราต้องทำการเปลี่ยนปีที่อยู่ในหน้าคืนฟิล์มให้เป็นปีที่เราต้องการจะคืนก่อนครับแล้วค่อยเลือก xn ที่เราต้องการคืนก็จะสามารถคืนฟิล์มได้ตามปกติครับ(ตอนแรกที่เปิดขึ้นมาก็ไม่ได้เอะใจเกี่ยวกับเรื่องปีครับเห็นเป็นค่า defalt ที่ระบบเซ็ทมาอยู่แล้ว)
                                                                                                                         ขอบคุณทุกๆท่านครับ