ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือแฟ้ม CHRONICFU , LABFU , NCDCREEN ไม่มีข้อมูลเมื่อส่งออก 21 แฟ้มค่ะ  (อ่าน 19188 ครั้ง)

ออฟไลน์ fayrider.

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ตามรูปที่แนบมาเลยค่ะ  อยากขอคำแนะนำเรื่องข้อมูล 3 แฟ้มนี้ค่ะ ( CHRONICFU , LABFU , NCDCREEN)
เนื่องจากลองส่งออกข้อมูลแล้วไม่มีข้อมูลน่ะค่ะ

1. LABFU : ต้องปรับแก้ตรงไหนเพื่อให้ข้อมูล lab ออกมากับรายงานหรือคะ
2. CHRONICFU +  NCDCREEN : ไม่ทราบว่าการบันทึกข้อมูลต้องบันทึกในช่องทางไหนหรือคะ  เพื่อให้ข้อมูลถูกส่งออกมากับรายงานได้ 

****หลังจากได้รับคำแนะนำจะนำไปแจ้งกับแอดมินให้แก้ปัญหา  และแจ้งผู้รับผิดชอบงานให้คีย์ข้อมูลให้ถูกช่องทางน่ะค่ะ (ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ)  :'(

หมายเหตุ.
1.ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่น 3.54.10.18 ค่ะ  ตอนลงโปรแกรม + อัพเกรดไม่พบ error  โดยทดลองจากเครื่อง notebook ค่ะ
2.แจ้งแอดมินของ รพ.แล้ว  แต่เขาไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงเช่นกันค่ะ
3.เราเป็นผู้รับผิดชอบ 18 แฟ้มน่ะค่ะ  เพิ่งรับงาน  และไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโปรแกรม Hosxp รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
LABFU ไปกำหนดรายการแล็ปที่ตรงนี้ก่อน(ให้ตรงกับชื่อแล็ปของเรา)เสร็จแล้ง SAVE แล้วก็ Update opdscreen lab result ครับ
;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
 ;D ;D ;D
NCDSCREEN ไปคีย์คัดกรองที่ "รายการกลุ่มเสี่ยงที่ต้องคัดกรองโรคเบาหวานความดัน(อายุ 15 ปีขึ้นไปในเขตรับผิดชอบ)" แล้วไปคีย์เพิ่มอีกที่ คลินิกพิเศษ "ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวาน / ความดันโลหิตสูง"
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

ออฟไลน์ fayrider.

• **
>______________< ขอบคุณอาจารย์มากๆเลยค่ะ 

กำลังลองแก้และทดลองคีย์ข้อมูลตามช่องทางตามที่อาจารย์แนะนำค่ะ
คาดว่าน่าจะประสบผลสำเร็จค่ะ (กด thanks อีก10ๆ ที)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ขอบคุณ...งาม ๆ ให้กับท่าน jdadmin1 ครับ.....สำหรับขั้นตอนเหล่านี้...ยังคิดอยู่ว่า.ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบในระบบบริการอย่างไรจะครบถ้วน....

รบกวน jdadmin1  ช่วย Remote NAVARA มาดำเนินการที่ รพ.ผม  สัก 3 รอบนะครับ...จะจัดหนักให้เลย..มีป้า  ๆ อายุปลาย ๆ 25+  -  อายุ 50+ ให้แลกเปลี่ยนด้วยหลายคนครับ...... ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

อ้างถึง
ขอบคุณ...งาม ๆ ให้กับท่าน jdadmin1 ครับ.....สำหรับขั้นตอนเหล่านี้...ยังคิดอยู่ว่า.ผมจะแจ้งผู้รับผิดชอบใน ระบบบริการอย่างไรจะครบถ้วน....
;D ;D ;D ไม่ต้องคิด..........ไม่ต้องแจ้งผู้รับผิดชอบครับ..........ทำเองเลย ฮิ ฮิ ฮิ ;D ;D ;D
อ้างถึง
รบกวน jdadmin1  ช่วย Remote NAVARA มาดำเนินการที่ รพ.ผม  สัก 3 รอบนะครับ...จะจัดหนักให้เลย..มีป้า  ๆ อายุปลาย ๆ 25+  -  อายุ 50+ ให้แลกเปลี่ยนด้วยหลายคนครับ...... Grin Grin Grin
;D ;D ;D ช่วงนี้งานเยอะคิวยาวรอปลาย ๆ ปี 2555 นะครับแต่....ถ้าต่ำกว่า 18 ลัดคิวให้สิ้นเดือนนี้เลย ;D ;D ;D

งั้นผมขอจัดคิว...15+ ถึง  18+  ให้ 3คนเลยครับ...ขอคิวก่อน 5 ธ.ค. 54 ครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 08:11:48 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี

อ้างถึง
;D ;D ;D ช่วงนี้งานเยอะคิวยาวรอปลาย ๆ ปี 2555 นะครับแต่....ถ้าต่ำกว่า 18 ลัดคิวให้สิ้นเดือนนี้เลย ;D ;D ;D

ถ้าต่ำกว่า  18 ป๋ามาสิ้นเดือน งั้นผมจัด 8 -12 เลย ป๋าจะได้มาพรุ่งนี้ ดีไหมครับ   ;D  ;D
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ตัดหน้า..กันเห็น ๆ ...เด๋วส่ง .357 เป็นรางวัลครับ... ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Adeno Benzoate

• Sr. Member
  • May You Always Find Happiness in All You Do
    • Langu Hospital
ผมลองกดปุ่ม update opdscreen lab result แล้วมันขึ้น error อ่ะครับ

HOSxP 3.54.10.18 MySQL 5.1.56 ครับ
https://www.languhospital.com/
https://www.facebook.com/languhos
ขึ้นระบบ 04/11/2552
PowerEdge R440
Processor Intel(R) Xeon(R) Silver 4210R CPU @ 2.40GHz
32GiB System Memory
479GB PERC H730P Adp

;D ;D ;D ชื่อรายการแล็ปที่นำมาผูกไม่ตรงกับรายการที่สั่งในใบแล็ปครับ บางรพ.รายการสั่งแล็ปอาจมีเยอะเลยแยก items ออกเป็นหลาย items (เช่น  HDL อาจมีหลาย items แยกตามใบแล็ป ฯลฯ) ต้องไปตรวจสอบว่าคลินิกเบาหวานความดันของเราเวลาส่งตรวจใช้ใบแล็ปไหนก็ไปค้นเอา items ของรายการนั้นมาผูกที่ lab link ครับ ทางที่ดีคุยกับเจ้าหน้าที่ห้องแล็ปจะง่ายกว่าและดีกว่าครับ ;D ;D ;D

อ้างถึง
ถ้าต่ำกว่า  18 ป๋ามาสิ้นเดือน งั้นผมจัด 8 -12 เลย ป๋าจะได้มาพรุ่งนี้ ดีไหมครับ   Grin  Grin
;D ;D ;D เอาคิวแรกไปเลยครับ แล้วอย่าลืมข้าวผัดกะเพราเนื้อ ไข่ดาว ลาบ น้ำตก ก้อย ซอยแซ่ ข้าวเหนียว ส้มตำ ฯลฯ สลับวันกันมาอย่าให้ซ้ำ  ...................................................................................................................................................   ...................................................................................................................................................
...................................................................................................................................................
วันมาเยี่ยมที่เรือนจำนะครับเพราะคดีนี้คงติดนาน....เฮ้อ anupan นะ anupan ;D ;D ;D

ออฟไลน์ witun

• **
ขอเพิ่มเติมอีกแฟ้มนะครับ   PP  ก็ไม่ออกครับ  รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง

ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2

mail: witun_non@hotmail.com
witun  Ruangtong  Hospital  Phetchbun/Network development.  
เริ่มปฏิบัติการ  Jhcis to Hosxp_pcu  วันที่ 1/10/54 
ขอบคุณ อ. nuttavutk
ขนาด  509 เตียง

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ขอเพิ่มเติมอีกแฟ้มนะครับ   PP  ก็ไม่ออกครับ  รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

ต้องติ๊กบังคับส่งออก และเลือกวันที่ส่ง ในบัญชี 3 ก่อนนะครับ สำหรับ รายที่พร้อมส่งแล้ว
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

• **

ต้องติ๊กบังคับส่งออก และเลือกวันที่ส่ง ในบัญชี 3 ก่อนนะครับ สำหรับ รายที่พร้อมส่งแล้ว

ใช่ตรงนี้รึเปล่าครับ
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30

ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55

witun  Ruangtong  Hospital  Phetchbun/Network development.  
เริ่มปฏิบัติการ  Jhcis to Hosxp_pcu  วันที่ 1/10/54 

ตรงนี้ทั้งบัญชี 2 และบัญชี 3

• **
ตรงนี้ทั้งบัญชี 2 และบัญชี 3

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  อ.เกื้อ

ออฟไลน์ teerapun_top

• คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
ลงเยี่ยมหลังคลอดทั้งแม่และลูกครบ แล้วบังคับส่งออก จะได้ข้อมูล anc mch pp ;D
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

• **
ลงเยี่ยมหลังคลอดทั้งแม่และลูกครบ แล้วบังคับส่งออก จะได้ข้อมูล anc mch pp ;D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pcu_subrawing

• Newbie
  • *
    • รพ.สต.ซับระวิง
สำหรับ HOSxP_PCU ผม Lab Link ก็ ERROR แบบเดียวกัน ทั้งที่ใช้ Lab_items เหมือนกับ รพ. (เลือก Lab Link เหมือน รพ.แม่ข่าย ทุกตัวแล้ว)
นที ศุภลักษณ์ ผอ.รพ.สต.และนวก.ชำนาญการ (ทีม ADMIN ระดับอำเภอ)
รพ.สต.ซับระวิง ต.ลำเพียก อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
Webblog : http://subrawinghos.blogspot.com/
E-mail : pcu_subrawing@hotmail.co.th
ปัจจุบันใช้ HOSxP_PCU V. 3.56.XX.XX
Server : CentOS 5.1.37-percona-log
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2552   ขึ้นระบบโดย นายแพทย์เรืองศักดิ์ ใจโพธิ์ และคุณกำพล ศิริกุล

ออฟไลน์ pongnk213

• Full Member
  • Respect: +1
ลองทำLab_link ใน Sys_var
หรือดูที่
http://www.plkhealth.go.th/nakhonthai/new/
Mr.ATIPONG  SOOKPEN
HOSxP_PCU สอ.บ้านนาจาน
สสอ.นครไทย  จ.พิษณุโลก
เริ่มใช้ วันที่ 1 ก.ค.2552
mail : Atipong205@gmail.com
MSN : Atipong205@hotmail.com
Server : HP ML110 G5 Ram 2 Gb.
ทดสอบ Centos 4.7 ServerCD, MySQL Percona XtraDB 5.1.45
ขึ้นระบบโดย Mr.Komkrit Noenpoempisute Admin สสอ.นครไทย

ออฟไลน์ pcu_subrawing

• Newbie
  • *
    • รพ.สต.ซับระวิง
 ;D ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากมาย   :o
นที ศุภลักษณ์ ผอ.รพ.สต.และนวก.ชำนาญการ (ทีม ADMIN ระดับอำเภอ)
รพ.สต.ซับระวิง ต.ลำเพียก อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
Webblog : http://subrawinghos.blogspot.com/
E-mail : pcu_subrawing@hotmail.co.th
ปัจจุบันใช้ HOSxP_PCU V. 3.56.XX.XX
Server : CentOS 5.1.37-percona-log
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2552   ขึ้นระบบโดย นายแพทย์เรืองศักดิ์ ใจโพธิ์ และคุณกำพล ศิริกุล

ออฟไลน์ mashimaro

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
CHRONICFU คีย์จากตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

;D ;D ;D
CHRONICFU คือแฟ้มติดตามการให้บริการผู้ป่วยโรคเรื้อรัง ก็คีย์ให้บริการตามปกติครับ แต่ผู้รับบริการนั้นต้องลงทะเบียนในคลินิกพิเศษ(ตามโรคที่สปสช.กำหนด)ก่อนแล้วเข้ามารับบริการถึงจะมีข้อมูลแฟ้มนี้ส่งออกมา ตามมาด้วย LABFU ถ้าผู้รับบริการลงทะเบียนในคลินิกพิเศษเข้ามารับบริการและมีการตรวจแล็ปด้วยก็จะถูกส่งออกมาที่แฟ้มนี้ครับ
 ;D ;D ;D

;D ;D ;D
CHRONICFU คือแฟ้มติดตามการให้บริการผู้ป่วยโรคเรื้อรัง ก็คีย์ให้บริการตามปกติครับ แต่ผู้รับบริการนั้นต้องลงทะเบียนในคลินิกพิเศษ(ตามโรคที่สปสช.กำหนด)ก่อนแล้วเข้ามารับบริการถึงจะมีข้อมูลแฟ้มนี้ส่งออกมา ตามมาด้วย LABFU ถ้าผู้รับบริการลงทะเบียนในคลินิกพิเศษเข้ามารับบริการและมีการตรวจแล็ปด้วยก็จะถูกส่งออกมาที่แฟ้มนี้ครับ
 ;D ;D ;D

ถ้าลงบันทึกโรคประจำตัว รายบุคคลในบัญชี 1  โดยไม่ได้เลือก HN มาลงทะเบียนคลินิกพิเศษ   แต่อยู่ในกลุ่มโรค ความดันและเบาหวาน ระบบจะผูก CHRONICFU ให้ไหมครับ.ป๋า เมื่อมารับบริการและมีการเจาะโลหิต