ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง VPN ครับ (มือใหม่)  (อ่าน 7670 ครั้ง)

ออฟไลน์ perfectk

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอถามเรื่อง VPN ครับ (มือใหม่)
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:32:40 PM »
0
คือผม set VPN เพื่อให้สามารถเข้ามาใช้ hosxp และ ดู x ray ที่โรงพยาบาลได้ครับ แต่มันจะเข้ามาดูได้ทีละ 1 เครื่อง
เข้าพร้อม ๆ กันไม่ได้ครับ อยากถามว่าพอจะมีวิธี ทำให้เข้ามาดู hosxp + ใช้ x ray ได้พร้อม ๆ กันหลายเครื่องไหมครับ ถ้าไม่ต้องซื้อ VPN router อีกตัวครับ
อภิญพัฒน์ คงประยูร
รพ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
Re: ขอถามเรื่อง VPN ครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:44:00 AM »
0
Create User VPN  1 เครื่อง ต่อ 1 Account น่าจะได้ครับ
แต่ผมว่ามันน่าจะช้าพอสมควร  ^_^
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ perfectk

• Newbie
  • *
Re: ขอถามเรื่อง VPN ครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:54:21 AM »
0
ขอบคุณครับ
คือแต่ละเครื่องใช้คนละ user อยู่แล้วครับ พอดีมันเข้ามา VPN พร้อมกันไม่ได้ครับ หรือ ว่าถ้าต่อแบบนี้มันจะใช้ได้ทีละเครื่องรึเปล่าครับ
อภิญพัฒน์ คงประยูร
รพ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย

ออฟไลน์ arr_012

• Sr. Member
  • ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 17:01:02 PM »
0
ขอบคุณครับ
คือแต่ละเครื่องใช้คนละ user อยู่แล้วครับ พอดีมันเข้ามา VPN พร้อมกันไม่ได้ครับ หรือ ว่าถ้าต่อแบบนี้มันจะใช้ได้ทีละเครื่องรึเปล่าครับ

ผมใช้ endian 2.3 ทำเป้น vpn server ครับ โดยใช้โหมด openvpn สามารถ ระบุ ip ของ client ที่เราเรียกเข้ามาได้ โดย ip ที่ client เป็น วงเดียวกับเครือข่าย LAN     แต่ถ้าจะใช้ในการ connect เข้า hosxp ช้าแน่ ครับ  ส่วน pfsense ก็สามารถทำได้เหมือนกัน  แต่ ip ของ client จะอยู่คนละวงกับ LAN   rv042 ใช้โหมด vpn โหมดไหนครับ  ถ้าใช้ PPTP ไม่ค่อยมีความปลอดภัย นะ ครับ
นายอภิชัย  ฉิมวงษ์ขอม (อะ)
โรงพยาบาลมโนรมย์ อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท
Master:HP ProLiant ML150 G6 Intel Xeon E5504 2.00GHz ,12 GB PC3-10600R   FeeBSD 8.2  Percona 5.1.54

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 12:55:33 PM »
0
Router รุ่นนี้  เท่าที่อ่านสเปกดู  ซัพพอร์ท VPN 30  ท่อเลยนะ (*30 VPN Tunnels)

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 13:25:08 PM »
0
 8)  WL  นะ  กับ INTERNET  นะขอรับ   8)

8)  แต่ว่า ถ้าจะใช้กับ HOSxP /HOSxP PCU  แนะนำให้ใช้ระบบเป็นแบบ สาย ดีกว่า  ขอรับ  8)

8)  เพราะหากมีการใช้หลายเครื่อง  มีผลกับการประมวลผลข้อมูล ขอรับ  8)

8)  หากมีการประมวลผลข้อมูล  จะทำให้ระบบอึดได้ขอรับ ท่าน  8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ arr_012

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 20:23:29 PM »
0
อีกวิธีหนึ่ง  ก็ทำเป็นเวปเลยครับ  ไม่ต้องกลัวเรื่องความช้า :) :) :)
นายอภิชัย  ฉิมวงษ์ขอม (อะ)
โรงพยาบาลมโนรมย์ อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท
Master:HP ProLiant ML150 G6 Intel Xeon E5504 2.00GHz ,12 GB PC3-10600R   FeeBSD 8.2  Percona 5.1.54