ผู้เขียน หัวข้อ: BMSDWSyncAgent  (อ่าน 7367 ครั้ง)

ออฟไลน์ hs6_geo

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
BMSDWSyncAgent
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:52:11 AM »
0
ไม่ทราบว่าตัวBMSDWSyncAgent  เราสามารถเช็ดได้ไหมครับว่าเราRUNเวลาไหนบ้างมีการเก็บ เป็นLog fileไว้ไหมครับดูตรงไหนได้เพราะเวลาRunเข้าไปสสจแล้วคืนนึงหลุดประมาณ3-4ครั้งทั้งคืนอ่ะครับ...กลายเป็นภาระงานเลยครับถ้ามีการเก็บอย่างน้อยก็ยังเอาไปคุยกานได้เพราะจะให้เรานั่งเฝ้า24ชั่วโมงคงไม่ไหวอะครับ
ว่าที่ร้อยตรี นพดล เทียมมล
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลคลองขลุง อ.คลองขลุง จ.กำแพงเพชร
SERVER   LINUX  IBM centos
MySQL 5.1.30 
RAM 11 GB
client  spec Intel core i3
ขึ้นระบบ 15 มีนาคม 2551

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: BMSDWSyncAgent
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:34:06 PM »
0
มันมี Error อะไร ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ hs6_geo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 15:57:38 PM »
0
มันไม่มีErrorครับแต่เหมือนฝั่งของสสจจะปิดเป็นช่วงๆครับทำให้ส่งข้อมูลเข้าที่สสจไม่ได้....กลายเป็นว่าเที่ยงคืนต้องรันใหม่ตี5ต้องรันใหม่เก้าโมงต้องรันใหม่...กลายเป็นภาระครับ
ว่าที่ร้อยตรี นพดล เทียมมล
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลคลองขลุง อ.คลองขลุง จ.กำแพงเพชร
SERVER   LINUX  IBM centos
MySQL 5.1.30 
RAM 11 GB
client  spec Intel core i3
ขึ้นระบบ 15 มีนาคม 2551

ออฟไลน์ nun_bms

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 17:11:06 PM »
0
โรงพยาบาล และจังหวัดครับ จะติดตามให้ครับ
อีกหน่อยโตขึ้นผมจะเป็น Hero Member ใน HOSxP.net  ครับ อิอิ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 17:34:54 PM »
0
รบกวนอาจารย์ update ให้เป็น version 6.0 ด้วยนะครับ ตอนนี้จะยัง auto update แล้วก็เป็น version 4.0 อยู่ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 19:52:23 PM »
0
ตอนนี้อาจารย์ MN update version BMSDWSyncAgent เป็น 6.2 ตอนนี้เราสามารถใช้ RTC protocol (แบบที่ HOSxPDWSyncAgent ใช้) เราต้องกำหนดที่ system setting โดยไม่ต้องติ๊กถูกที่ USE DW XE Protocol แล้วผมกำลังส่งรู้สึกว่าเร็วขึ้นมาก ๆ ครับ เลยทดสอบการส่งที่ Max thread 25 ซะเลย  :D
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 20:14:55 PM »
0
ตอนนี้อาจารย์ MN update version BMSDWSyncAgent เป็น 6.2 ตอนนี้เราสามารถใช้ RTC protocol (แบบที่ HOSxPDWSyncAgent ใช้) เราต้องกำหนดที่ system setting โดยไม่ต้องติ๊กถูกที่ USE DW XE Protocol แล้วผมกำลังส่งรู้สึกว่าเร็วขึ้นมาก ๆ ครับ เลยทดสอบการส่งที่ Max thread 25 ซะเลย  :D

โหลดได้จาก ตรงไหนครับ    ::)  ::)  ;D
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ n_geezon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 20:28:33 PM »
0

อ.ป๊อปครับ  ตอนนี้ผมส่งแบบเดิมอยู่ช้ามากเลยครับ ( ผมมีเน็ตสองเส้น ผมให้เครื่องผมวิ่งคนเดียวเส้นเดียวเลยนะเนี่ย ) ก็ยังช้าอยู่ครับ    ถ้าผมจะปิดตัวเดิม แล้วมา รันตัว XE จะทำให้เร็วขึ้นไหมครับ อีกอย่าง มันจะวิ่งต่อเลยหรือกับมานับหนึ่งใหม่ครับ   รบกวนด้วยครับ
Anuvat somboonpan

โรงพยาบาลอาจสามารถ จ.ร้อยเอ็ด

Master ibm x3500 ram 12 G
Slave ibm x3400 ram 4 G
slave ibm x226 ram 4 G

Centos 5.7
Mysql 5.1.56

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 21:10:40 PM »
0
โหลดได้จาก ตรงไหนครับ    ::)  ::)  ;D

ไม่มีให้ load ครับ  ;D แค่เปิดตัว BMSDWSyncAgent.exe ไปซักพักมันจะ auto update เป็น version 6.2 ให้เองครับ

อ.ป๊อปครับ  ตอนนี้ผมส่งแบบเดิมอยู่ช้ามากเลยครับ ( ผมมีเน็ตสองเส้น ผมให้เครื่องผมวิ่งคนเดียวเส้นเดียวเลยนะเนี่ย ) ก็ยังช้าอยู่ครับ    ถ้าผมจะปิดตัวเดิม แล้วมา รันตัว XE จะทำให้เร็วขึ้นไหมครับ อีกอย่าง มันจะวิ่งต่อเลยหรือกับมานับหนึ่งใหม่ครับ   รบกวนด้วยครับ

ใช้ตัวใหม่ส่งเลยครับ บางทีเวลาผมส่งด้วยตัว HOSxPDWSyncAgent (ตัวเดิม) ก็พบปัญหาส่งช้า ใช้ตัวใหม่นี่เร็วมาก ๆ ครับ ผมเปิดแป๊ปเดียวประมาณ 1 ชั่วโมง ตอนนี้ถึงตาราง opitemrece ซึ่งเป็นตารางท้าย ๆ ในการส่งแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 22:19:52 PM »
0
Remote ไปจัดการตามที่ อ.ป๊อป แนะนำแล้วครับ หวังว่าพรุ่งนี้เช้าไปทำงาน ดูผลการส่งข้อมูล จะไม่เป็นอันดับ 1 เหมือนเดิมนะครับ  ( จำนวนวันไม่ส่งข้อมูล อันดับที่ 1 ) อิอิ

Centos 5.7

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 00:09:57 AM »
0

ไม่มีให้ load ครับ  ;D แค่เปิดตัว BMSDWSyncAgent.exe ไปซักพักมันจะ auto update เป็น version 6.2 ให้เองครับ
ขอบคุณครับ  ;D ;D
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:14:33 AM »
0
เหมือนจะมี error connection นิดๆ ผมอยากทราบว่าจะมีปัญหากับข้อมูลที่เราส่งไปหรือไม่ครับ แล้วตัวโปรแกรมจะกลับมา sync ข้อมูลที่มีปัญหาอีกหรือเปล่าครับ

Centos 5.7

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:46:13 AM »
0
เหมือนจะมี error connection นิดๆ ผมอยากทราบว่าจะมีปัญหากับข้อมูลที่เราส่งไปหรือไม่ครับ แล้วตัวโปรแกรมจะกลับมา sync ข้อมูลที่มีปัญหาอีกหรือเปล่าครับ

มีครับ คงต้องรอส่งใหม่อีกรอบ แต่ตารางพวกนี้เป็นตาราง lookup ไม่ serious เท่าไหร่ครับ