ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าเริ่มปรับนักวิชาการคอมฯเป็นพนักงานราชการกันแล้ว อิอิอิ  (อ่าน 25331 ครั้ง)

ออฟไลน์ admindongluang

• Jr. Member
  • **
  • หนุ่มน้อยด้อยประสบการณ์
  • Respect: 0
พี่ๆน้องๆคนไหนที่ปรับตำแหน่งเป็นพนักงานราชการแล้วครับบอกๆกันด้วยครับคำสั่งมาตอนไหน
พอดีเห็ รพ.ป่าติ้ว กับ รพ.ทรายมูล เค้าปรับกันแล้วนะครับ หรือว่าเค้ามีเกณฑ์ขนาดเตียง 60 เตียงขึ้นไปไหมครับ
ผมยัง งงๆๆๆ  ??? ??? ใครที่ปรับตำแหน่งแล้วเล่าด้วยนะครับหรือแชร์กันก็ได้ครับ (เดือดร้อน) 555+
พงศกร  แก้วรัตนกาญจน์(เด็กใหม่ครับ)
รพช.ดงหลวง จ.มุกดาหาร (30 เตียง)
Server: IBM X3500 M2 RAM 2GB   HDD 120 GB
CentOS 5.3 , Percona 51.5.1.42 64bit 
ขึ้นระบบ: BMS
เริ่มใช้งานระบบ 04/03/2553

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
มานั่งรอฟังด้วยคนครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ apatnon86

มารอฟังด้วยคนครับ 3 เตียงจะได้กับเขามั้ยนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 08:59:43 AM โดย apatnon86 »

ออฟไลน์ take

• Full Member
    • http://www.khumchai.com
อยากฟังด้วยคนครับ  ;D
Khamcha-i Hospital Mukdaharn

Master IBM X3400 M2  Ram 4 Gb. SAS 146 GB 15k  CentOS 4.7+Percona-XtraDB 5.1.45
Slave PC Acer Core2 Duo RAM 4 Gb  CentOS 5.4+Percona-XtraDB 5.1.45
Start system hosxp April 2550

ขอบคุณพี่ tanoy999,บอย[ด่านมะขามเตี้ย] แนะนำ setup server linux centos5.4 text mode
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=14749.0
้http://www.khumchai.com
surasak_it@hotmail.com

ออฟไลน์ kungkung

• Respect: +2
ใช่ครับ  มารอฟังด้วยคน  แต่ขนาด 30 เตียงมีกรอบบ้างไหมเนี่ย...
นวก.คอมพิวเตอร์  รพช.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี
MASTER  :  Acer  AT350 F1 Intel Xeon E5620 SATA 146 x3  DDR3 36 GB. CentOS 6.3
Lenovo System x 3550 M5  16 GB  SAS 300 x 4 = CentOS 7.0
HOSxP v.3.53.7.16

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ไม่แน่ใจว่าประมาณนี้หรือเปล่านะครับ
 พนักงานราชการ ที่มีให้แต่ละโรงพยาบาลเิกิดจากตำแหน่งว่างจากลูกจ้างประจำที่เกษียรอายุหรือลาออก ทำให้เกิดตำแหน่งว่าง ซึ่งนโยบายใหม่เค้าไม่รับมาเป็นราชการแล้ว เ้ลยเกิดตำแหน่งพนักงานราชการเกิดมา ทีึ่นี้พอมีตำแหน่งว่างในโีรงพยาบาลเป็นพนักงานราชการ ทางสสจ.จะทำหนังสือมาแจ้งให้กับทางโรงพยาบาล ว่าทางโรงพยาบาลต้องการให้ตำแหน่งพนักงานราชการกับตำแหน่งไหน  ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับ คณะกรรมการบริหารโรงพยาบาลแล้วละครับว่าใ้ห้ตำแหน่งไหน บางที นักวิชาการคอมพิวเตอร์ การเงินและบัญชี เทนนิคการแพทย์  กายภาพ ขึ้นอยู่กันหลายปัจจัึยครับ  :D   พอได้ตำแหน่งที่ก็สสจ.ก็จะิเปิดสอบที่สสจ.อีกที่
ปล. ตามที่ผมเข้าใจประมาณนี้นะครับผิดถูกไม่แน่ใจ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D อยู่มาเกือบ 10 ปีแล้วครับ แต่ดันอยู่ รพ. 30 เตียง เลยไม่ได้ น้องใหม่เข้ามา 1-2 ปี แต่อยู่ รพ. 60 เตียงเลยได้ไปครับ 

แต่ผมไม่ซีเรียสครับ ขอให้ขึ้นเงินเดือนให้ผมอยู่  เห็นน้องที่ได้ พนง.ราชการ ว่าขึ้นเงินเดือนที่ 200 บาทเอง
ผู้ใหญ่ก็มาคุยด้วยอยู่ครับ ผมคงไม่จำเป็นต้องไปเอาแล้วล่ะ เพราะกว่าเงินเดือนจะเท่าเดิมก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 10 ปี 555 ;D
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ thannawe

ไม่แน่ใจว่าประมาณนี้หรือเปล่านะครับ
 พนักงานราชการ ที่มีให้แต่ละโรงพยาบาลเิกิดจากตำแหน่งว่างจากลูกจ้างประจำที่เกษียรอายุหรือลาออก ทำให้เกิดตำแหน่งว่าง ซึ่งนโยบายใหม่เค้าไม่รับมาเป็นราชการแล้ว เ้ลยเกิดตำแหน่งพนักงานราชการเกิดมา ทีึ่นี้พอมีตำแหน่งว่างในโีรงพยาบาลเป็นพนักงานราชการ ทางสสจ.จะทำหนังสือมาแจ้งให้กับทางโรงพยาบาล ว่าทางโรงพยาบาลต้องการให้ตำแหน่งพนักงานราชการกับตำแหน่งไหน  ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับ คณะกรรมการบริหารโรงพยาบาลแล้วละครับว่าใ้ห้ตำแหน่งไหน บางที นักวิชาการคอมพิวเตอร์ การเงินและบัญชี เทนนิคการแพทย์  กายภาพ ขึ้นอยู่กันหลายปัจจัึยครับ  :D   พอได้ตำแหน่งที่ก็สสจ.ก็จะิเปิดสอบที่สสจ.อีกที่
ปล. ตามที่ผมเข้าใจประมาณนี้นะครับผิดถูกไม่แน่ใจ
ผมว่าน่าจะประมาณนี้นะครับ ตามที่คุณthecoyบอก  ;D
ต้องมีคนเสนอให้คณะกรรมการบริหารทราบถึงความจำเป็นที่จะต้องมีตำแหน่งนี้
ทุกสิ่งอย่าง อยู่ที่ คณะกรรมการบริหาร เห็นชอบ  ครับ
ก็ไม่ได้แตกต่างกับลูกจ้างชั่วคราวมากนัก ประกันสังคมก็เหมือนเดิม
แต่ฐานเงินเดือนปรับขึ้นครับ  8) เป็นกำลังให้กับทุกท่านที่สู้ด้วยแรงศรัทธาและความหวัง สู้ต่อไปครับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ jam10

• Respect: +1
 มารอฟังด้วยคนครับ  รพ.ขนาด 30 เตียงมีกรอบบ้างไหมครับ  หรือจะมีโอกาสได้กับเขาบ้างไหม  :-\
Mr.Waramate.N
โรงพยาบาล จังหวัดลพบุรี
Server: HP  Ram 128GB.
CentOS 6.5 ,MySQL 5.5.42

ขอขอบคุณอาจาร์ยทุกท่านที่ให้คำแนะนำความรู้ต่างๆและให้ความช่วยเหลือครับ

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
ผมอยู่ 90 เตียง ยังไม่ได้ปรับ และไม่เห็นจะมี วีแวว อะไรครับ รอ อยู่เหมือนกัน แต่ถ้าปรับแล้วเงินเดือน กลับไปเริ่มใหม่ นี่ก็ไม่ไหวนะครับ กว่าจะขึ้นใหม่ อีก
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ bit48010010

• www.hodhospital.com
ผมได้แล้วครับ ขอเป็นกำลังใจทุกคน ได้เหมือนกันนะครับ
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb

ออฟไลน์ Man Of Romance

• ไหว...ว้าเหว่
ขอลุงก่อนเถอะ ...(ลุงแก้แล้ว) อิ อิ..  เฮ้อ คงไม่มีวาสนาหรอกครับ เพราะวุฒิการศึกษามาคนละทาง ขอให้ทุกท่านที่มีโอกาส ก็อย่าพลาดได้รับครับ
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ออฟไลน์ Vegeta

ผมโรงพยาบาลเตียงคู่ คงหมดสิทธิ์
 ;D ;D ;D
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

ออฟไลน์ pabon

• www.pbhc.moph.go.th
 พนักงานราชการ ที่มีให้แต่ละโรงพยาบาลเิกิดจากตำแหน่งว่างจากลูกจ้างประจำที่เกษียรอายุหรือลาออก ทำให้เกิดตำแหน่งว่าง ซึ่งนโยบายใหม่เค้าไม่รับมาเป็นราชการแล้ว เ้ลยเกิดตำแหน่งพนักงานราชการเกิดมา ทีึ่นี้พอมีตำแหน่งว่างในโีรงพยาบาลเป็นพนักงานราชการ ทางสสจ.จะทำหนังสือมาแจ้งให้กับทางโรงพยาบาล ว่าทางโรงพยาบาลต้องการให้ตำแหน่งพนักงานราชการกับตำแหน่งไหน  ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับ คณะกรรมการบริหารโรงพยาบาลแล้วละครับว่าใ้ห้ตำแหน่งไหน บางที นักวิชาการคอมพิวเตอร์ การเงินและบัญชี เทนนิคการแพทย์  กายภาพ ขึ้นอยู่กันหลายปัจจัึยครับ  :D   พอได้ตำแหน่งที่ก็สสจ.ก็จะิเปิดสอบที่สสจ.อีกที่
ยืนยันตาม thecoy อีกเสียงครับ   *** ส่วนกรอบตำแหน่งนะทางกระทรวงกำหนดมาให้มีตำแหน่งนวก.คอมในรพ
ตำแหน่งข้าราชการแล้วแต่ไม่รู้จะได้ปรับเป็นข้าราชการกันเมื่อไหร่
ทำได้ ครับทำได้
ขึ้นระบบโดย BMS 24 ตค.52
ruck90@hotmail.com
server IBM 3550 Ram 10 GB  HOSXP ver53.3.28
 Centos 5.3 64 bit  MSQL5.1.37

IBM X3400  RAB 2 Gb
http://www.pbhc.moph.go.th

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
ยืนยันตาม thecoy อีกเสียงครับ   *** ส่วนกรอบตำแหน่งนะทางกระทรวงกำหนดมาให้มีตำแหน่งนวก.คอมในรพ
ตำแหน่งข้าราชการแล้วแต่ไม่รู้จะได้ปรับเป็นข้าราชการกันเมื่อไหร่

อีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องรอออกจาก กพ.
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ผมโรงพยาบาลเตียงคู่ คงหมดสิทธิ์
;D ;D ;D ผมโรงพยาบาลเตียงเดี่ยวแล้วก็ admit ด้วยครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ top_banna

• **
อ้างถึง
;D ;D ;D ผมโรงพยาบาลเตียงเดี่ยวแล้วก็ admit ด้วยครับ ;D ;D ;D
ผมสงสัยคำว่า "เตียงคู่" เตียงเดี่ยว"ครับ และก็ admit  คือไรกันหร่อครับ พอดีมาใหม่ครับยังไม่ค่อยเข้าใจครับชี้แนะด้วย
นายสุชาติ โพธิ์กำเนิด
Email t2_b2@hotmail.co.th
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.ท่าคันโท
จ.กาฬสินธุ์
Server centos 7 64 Bit Mysql 5.6.15-56  
ram 20 GB  raid 5
hosxp 3.60.6.8

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
อ้างถึง
ผมสงสัยคำว่า "เตียงคู่" เตียงเดี่ยว"ครับ และก็ admit  คือไรกันหร่อครับ พอดีมาใหม่ครับยังไม่ค่อยเข้าใจครับชี้แนะด้วย
เตียงคู่ เตียงเดี่ยว เป็น โรงแรมครับ ไมใช่  รพ.    ส่วน admit  เอาง่ายๆ คือ นอน รพ. ครับ  คือเป็นคนไข้ใน
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เข้าประเด็นต่อ   ผมว่า รพ. ขนาด 30 เตียง  พวก อุปกรณ์ IT  ที่ต้องดูแลก็เยอะนะครับ  อยู่มา 6 ปี ยังไม่มีวี่แววเลย   ดีหน่อยเงินเดือนขึ้นเยอะ และเร็ว   ;D ;D ;D ;D
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
สู้ต่อไปคร้าบนักวิชาการคอมพิวเตอร์ทั้งหลาย เงินเดือน น้อย งานเยอะ แต่ยังงัยก็ต้องสู้ครับ ผมอยู่โรงบาล 90 เตียง มีนักวิชาการคอมฯ คนเดียว เครื่องคอม เกือบ 200 User เกือบ 300
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ admindongluang

• **
  • หนุ่มน้อยด้อยประสบการณ์
 ;D ;D ;D สรุปผมได้ข่าวมาว่าจะปรับเป็นพนักงานราชการ คงหมดหวังกันเกือบจะทุกๆคน สงสัยข่าววงในเค้ายังกรองไม่เสร็จ ติดเศษหินทรายเยอะเนอะ 555555+
พงศกร  แก้วรัตนกาญจน์(เด็กใหม่ครับ)
รพช.ดงหลวง จ.มุกดาหาร (30 เตียง)
Server: IBM X3500 M2 RAM 2GB   HDD 120 GB
CentOS 5.3 , Percona 51.5.1.42 64bit 
ขึ้นระบบ: BMS
เริ่มใช้งานระบบ 04/03/2553

ออฟไลน์ take

• http://www.khumchai.com
คงต้องเศร้าไปอีกนานครับ...
Khamcha-i Hospital Mukdaharn

Master IBM X3400 M2  Ram 4 Gb. SAS 146 GB 15k  CentOS 4.7+Percona-XtraDB 5.1.45
Slave PC Acer Core2 Duo RAM 4 Gb  CentOS 5.4+Percona-XtraDB 5.1.45
Start system hosxp April 2550

ขอบคุณพี่ tanoy999,บอย[ด่านมะขามเตี้ย] แนะนำ setup server linux centos5.4 text mode
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=14749.0
้http://www.khumchai.com
surasak_it@hotmail.com

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
กลุ่มเจ้าหน้าที่ไอทีใน รพ. ถือได้ว่าเป็นกลุ่มที่ทำงานปิดทองหลังพระอย่างแท้จริง

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ไม่หวังแล้ว ก็เลยเตรียมหางานเสริม ต่างหากแล้วครับ 55
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ supat_nkh1

• www.nkhos.net
 :D ให้กำลังใจทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Man Of Romance

• ไหว...ว้าเหว่
กลุ่มเจ้าหน้าที่ไอทีใน รพ. ถือได้ว่าเป็นกลุ่มที่ทำงานปิดทองหลังพระอย่างแท้จริง

โชคดีครับ ที่ยังได้ปิด
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ออฟไลน์ MR.KRAPONG<>

รอต่อไป........เฮ้อ  ชีวิต
(รักษาการผู้ดูแลระบบ)เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแม่แจ่ม
73 หมู่ 4 ต.ช่างเคิ่ง อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่
phone : 053-485099ต่อ133  หรือ 080-1301641
e-mail : nana-natee@hotmail.com,natee.krapong@gmail.com
------------------------------------------------------------------------
server
OS = centos 5.3   ram 4 G   SQL 5.1.39 percona
------------------------------------------------------------------------
ขึ้นระบบ วันที่ 1 มีนาคม 2551
ขึ้นระบบโดยทีมงานคุณวีระวัฒน์ ใจอินผล(พี่เอก)
ตอนนี้กำลังศึกษาครับ ช่วยแนะแนวและแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ classical

• โรงพยาบาลเชียรใหญ่
ที่มาของตำแหน่งพนักงานราชการ (เท่าที่ทราบ)
1.มาจากกระทรวงสาธารณสุข   ------> ว่าจะให้จังหวัดนั้นๆ กี่ตำแหน่ง  

2.โรงพยาบาลแต่ละที่ ทำหนังสือ ถึงจังหวัด  ว่าต้องการตำแหน่ง xxx
     ซึ่งในการพิจาณาตำแหน่ง xxx ก็ขึ้นอยุ่กับ กรรมการบริหารโรงพยาบาลแต่ละที่ว่าปีนี้
     สมควรให้  xxx  ตำแหน่ง xxx

3.จังหวัดจะนัด แต่ละโรงพยาบาล มาทำการจัดสรรตำแหน่ง ประมาณช่วง ปลายๆ ปีครับ

จากที่สังเกตุ ที่ผ่านมาการจัดสรรแต่ละปี
1. เช่นปีนี้ จังหวัดได้มา  x ตำแหน่ง ก็จะเวียนกันว่า โรงพยาบาลไหนที่ยังไม่ได้บ้าง

2. บางโรงพยาบาล ขอ จังหวัดมา 2  ตำแหน่ง   แต่ตอนจัดสรรจริง  ได้ไป 0 ตำแหน่งก็มี
        เพราะขึ้นอยู่กับ หลายๆ ปัจจัย แต่ที่สังเกต คือ เวียน  +   เกลี่ย ตามความเหมาะสม

สำหรับเรื่อง  30 เตียง 60 เตียง  
ผมโทรถามสำนักปลัดฯ  เมื่อ ธ.ค. 2553  
1. ต้องเป็น 60 เตียง  
    ล่าสุด ผมไม่ทราบว่ามีการปรับให้ 30 เดียง หรือยังครับ

2. วุฒิ ต้องตรงกับตำแหน่ง เนื่องจาก ตำแหน่ง  นวก.คอมพิวเตอร์ เป็นกลุ่ม วิชาชีพเฉพาะ
    ไม่เหมือน กับ บางตำแหน่ง ที่เป็นกลุ่มทั่วไป

โดยส่วนตัว

1. 30 เดียง สมควรได้ครับ เพราะไม่ได้ต่างอะไรกันมากจนเกินไป

2. " เรื่องวุฒิ ต้องตรงกับตำแหน่ง อย่าง เอก คอมพิวเตอร์ศึกษา , คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ,ระบบสารสนเทศ , เทคโนโลยีสารสนเทศ ฯลฯ น่าจะได้กันทั้งหมด"

ทางสำนักปลัดฯ  ให้เหตุผลว่า เพราะจัดอยู่ในกลุ่ม   "กลุ่มวิชาชีพเฉพาะ" 
เอกดังกล่าว ทาง ก.พ. ต้องตรวจสอบอีกครั้ง หลังจากสอบผ่าน

(แต่ที่ผมเคย เข้าไปตรวจสอบ แบบ manual ใน Web ก.พ. จะมีให้ตรวจครับ ว่า วุฒิที่เราเรียนมา ทาง ก.พ.  รองรับหรือ ไม่  โดยจะมีให้เราเลือก 1.สถาบันการศึกษาที่จบ 2.วุฒิที่จบ  )

ถ้าไม่แน่ใจ ให้ Fax ไปที่ Fax  ไปที่หมายเลข  0 2590 1424  ระบุกลุ่มงานบริหารลูกจ้างฯ
และวงเล็บ  (ตำแหน่งพนักงานราชการ  ที่จะให้พิจารณาคุณวุฒิ)  พร้อมชื่อส่วนราชการที่ขอให้พิจารณาคุณวุฒิ
และโทรศัพท์ไปประสานงานที่หมายเลข  0 2590 1349, 1350  หรือเมล์  arrom100@hotmail.com 
เพื่อขอทราบผลการพิจารณาคุณวุฒิต่อไป

ซึ่งวุฒิ ที่ไม่มีปัญหา และ ก.พ. รองรับคือ วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ และ วิทยาการคอมพิวเตอร์

แก้ไขเพิ่มเติม +

1.   สิทธิรักษาพยาบาล เหมือนเดิม ประกันสังคม

+  ลาบวชได้ 120 วัน ฯลฯ

2.  เงินเดือนต้องกลับมาเริ่มต้นใหม่ครับ 11,xxxx บาท

3.  เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ 

4. ผมเชื่อว่า ทุกคนในนี้ จะได้ปรับครับ
    ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่า จะช้า เร็ว  แค่ไหน

สู้เขาทาเคชิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 22:54:58 PM โดย classical »
รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ออฟไลน์ Gusbel724

ที่มาของตำแหน่งพนักงานราชการ (เท่าที่ทราบ)
1.มาจากกระทรวงสาธารณสุข   ------> ว่าจะให้จังหวัดนั้นๆ กี่ตำแหน่ง  

2.โรงพยาบาลแต่ละที่ ทำหนังสือ ถึงจังหวัด  ว่าต้องการตำแหน่ง xxx
     ซึ่งในการพิจาณาตำแหน่ง xxx ก็ขึ้นอยุ่กับ กรรมการบริหารโรงพยาบาลแต่ละที่ว่าปีนี้
     สมควรให้  xxx  ตำแหน่ง xxx

3.จังหวัดจะนัด แต่ละโรงพยาบาล มาทำการจัดสรรตำแหน่ง ประมาณช่วง ปลายๆ ปีครับ

จากที่สังเกตุ ที่ผ่านมาการจัดสรรแต่ละปี
1. เช่นปีนี้ จังหวัดได้มา  x ตำแหน่ง ก็จะเวียนกันว่า โรงพยาบาลไหนที่ยังไม่ได้บ้าง

2. บางโรงพยาบาล ขอ จังหวัดมา 2  ตำแหน่ง   แต่ตอนจัดสรรจริง  ได้ไป 0 ตำแหน่งก็มี
        เพราะขึ้นอยู่กับ หลายๆ ปัจจัย แต่ที่สังเกต คือ เวียน  +   เกลี่ย ตามความเหมาะสม

สำหรับเรื่อง  30 เตียง 60 เตียง  นั้นจริงครับ
ผมโทรถามสำนักปลัดฯ  เมื่อ ธ.ค. 2553  
1. ต้องเป็น 60 เตียง  
    ล่าสุด ผมไม่ทราบว่ามีการปรับให้ 30 เดียง หรือยังครับ

2. วุฒิ ต้องตรงกับตำแหน่ง เนื่องจาก ตำแหน่ง  นวก.คอมพิวเตอร์ เป็นกลุ่ม วิชาชีพเฉพาะ
    ไม่เหมือน กับ บางตำแหน่ง ที่เป็นกลุ่มทั่วไป

โดยส่วนตัว 30 เดียง สมควรได้ครับ เพราะไม่ได้ต่างอะไรกันมากจนเกินไป

เห็นด้วยคะ เท่าที่ทราบเป็น นวก.คอมพิวเตอณ์และพนักงานราชการมา 4ปีแล้ว เกิดจากการที่หน่วยงานท่าน ขอตำแหน่งเข้าไป ยังกระทรวงเองคะ ...ดังนั้นคงต้องให้ท่านหัวหน้าเสนอกับฝ่ายงานและ ผู้บริหารต่อไป     
ถ้า  เป็น พนักงานราชการ 3 ปี สามารถออกบัตร ข้าราชการได้ และครบ 5 ปี สามารถ ขอเครื่องราช ได้ด้วยนะคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

• **
อ้างถึง
เตียงคู่ เตียงเดี่ยว เป็น โรงแรมครับ ไมใช่  รพ.    ส่วน admit  เอาง่ายๆ คือ นอน รพ. ครับ  คือเป็นคนไข้ใน
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เข้าประเด็นต่อ   ผมว่า รพ. ขนาด 30 เตียง  พวก อุปกรณ์ IT  ที่ต้องดูแลก็เยอะนะครับ  อยู่มา 6 ปี ยังไม่มีวี่แววเลย   ดีหน่อยเงินเดือนขึ้นเยอะ และเร็ว   ;D ;D ;D ;D

โอ้ ..พี่เค้าตลก

จ.กาฬสินธุ์
Server centos 7 64 Bit Mysql 5.6.15-56  

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
อ้างถึง
;D ;D ;D จริง ๆ พี่ซีเรียสนะนั่นน่ะ.....เป็น admin อย่าซีเรียสมากครับมันจะคิดอะไรไม่ออก เอาใจช่วยทุกท่านครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ กรรมคือการกระทำ

• **

ผมว่าความคิดนี้น่าจะแก้ไข ต้องรู้จักทำอะไรให้มากกว่าที่เป็นอยู่
Admin บาง รพ.เล่นแต่ internet
บาง รพ.ก็ทำงานกันแทบตาย แต่ผลงานไม่เกิด
การทำงานอยู่ที่ผลของงาน และการ....ในระบบราชการ

ADMIN บางคน ตอบกระทู้ดูดีแต่ไปที่ที่เขาทำงาน ก็ไม่มีอะไรเลย
ADMIN บางคน  ตอบแบบมีสาระและเหตุผล ก็มาก

ข้อความนี้ เป็นแค่บางคนที่ "ทำงานปิดทองหลังพระ" แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่แบบนี้
ถ้าจะเรียกร้อง ต้องรวมกลุ่มกันและรักสามัคคีมากกว่าที่เป็นอยู่

ไม่ใช่ต่างคนต่างขัดแย้งกัน ทำอะไรคงอยู่กับที่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2011, 20:20:44 PM โดย pompam2 »
Server Master FreeBSD-9.0+MySQL-5.5.30
Server Slave   FreeBSD-8.2+MySQL-5.5.30

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

ผมว่าความคิดนี้น่าจะแก้ไข ต้องรู้จักทำอะไรให้มากกว่าที่เป็นอยู่
บาง รพ.ก็ทำงานกันแทบตาย แต่ผลงานไม่เกิด
การทำงานอยู่ที่ผลของงาน และการ....ในระบบราชการ

ADMIN บางคน ตอบกระทู้ดูดีแต่ไปที่ที่เขาทำงาน ก็ไม่มีอะไรเลย
ADMIN บางคน  ตอบแบบมีสาระและเหตุผล ก็มาก

ข้อความนี้ เป็นแค่บางคนที่ "ทำงานปิดทองหลังพระ" แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่แบบนี้
ถ้าจะเรียกร้อง ต้องรวมกลุ่มกันและรักสามัคคีมากกว่าที่เป็นอยู่

ไม่ใช่ต่างคนต่างขัดแย้งกัน ทำอะไรคงอยู่กับที่

ขอแจมด้วยครับ  ........คนทำงานผมก็สนับสนุน  นวก.ที่ทำงานใน รพ. ก็มีมาก  บางที่ นวก.ไม่รู้เรื่อง เลย
บางที่   ช่างคอมยังทำงานได้ดีกว่า   .....แต่เงินเดือนต่างกันเยอะ  .........บางที่  หน. ข้าราชการ ห่วยๆก็มี  เก่งและสนับสนุนลูกน้องก็เยอะ  .........ที่ไหนจะเป็นอย่างไร ก็เป็นไปตามที่เขาเป็น   ........แต่ที่น่าสงสารคือผู้มารับบริการ แท้ ๆ  ...ต้องมารับกรรม บนความขัดแย้งของคนในหน่วยงานบางที่     .......ไม่กล่าวถึงใคร  แต่กล่าวถึงผมนี่เอง  ...หรือเปล่า     ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

• **
อ้างถึง
อ้างถึง
;D ;D ;D จริง ๆ พี่ซีเรียสนะนั่นน่ะ.....เป็น admin อย่าซีเรียสมากครับมันจะคิดอะไรไม่ออก เอาใจช่วยทุกท่านครับ ;D ;D ;D
พี่ซีเรียตเรื่องเตียงเดี๋ยวเตียวคู่หร่อครับ  ;D ;D เข้ามาอ่านทุกวันครับ พยายามตามให้ทันมุก พี่ๆนวก.คอมครับ ;D ;D
จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

.......

.......

แรงนะเนี่ย... 8) 8) 8) 8) ??? ??? ???  ให้กำลังใจทุกคนครับ.. :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ supakorn_hos

• โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
ผมเป็นมาตั้งแต่เริ่มเข้าทำงานครับ เมื่อสองปีก่อน โรงพยาบาลได้ตำแหน่งมาแล้วเปิดสอบ
ก็เลยไปลองสอบดู ได้ที่สอง แต่ปรากฏว่า อันดับ 1 วุฒิ ไม่ตรง เลยไม่ได้ ของผมตรงเลยได้มา

ช่วงแรกปวดหัวกับงานตรงนี้มากเพราะนอกจากจะใหม่แล้ว ตัว information นี่วุ่นวายมาก
ตอนนีพอทำได้บ้าง แต่งานด้านข้อมูลส่วนไหญ่ให้ทางเวชสถิติทำ เพราะเขาเรียนตรงเลย
เข้าใจบริบทมากกว่าเรา ผมทำหน้าที่สนับสนุนด้านความรู้และเทคโนโลยี

แต่ถ้าน้องเขาออก สงสัยงานจะเข้าผมแน่
เอาใจช่วยทุกท่านที่ทำงานด้านนี้ด้วยความเหนื่อยยากครับ สู้ต่อไปครับ

นักวิชาการคอมพิวเตอร์  รพ.เวียงสา จ.น่าน
ขึ้นระบบ 20 มีนาคม 2553 โดย ทีม admin จ.น่าน
Master : Dell R210 Intel(R) Xeon(R) X3440 Processor Ram 16 Gb
Slave : Dell T110 Intel(R) Xeon(R) X3430 Processor Ram 16 Gb

CentOS 6.4 64 bit MySQL 5.5 mariadb
โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
http://www.sahospital.go.th
Activated : 13 พฤศจิกายน 2555

ออฟไลน์ 7Up

ผมว่า ถ้า ADMIN ไม่สนใจ ในเรื่องข้อมูล แล้วเงินมันจะมายังไง

เพราะยุคนี้เอาข้อมูลแลกเงิน   . . . .

คิดไรไม่ออก ก็ Admin หละครับ รับเคราะห์
รพช.จังหาร  ๓๐ เตียง จังหวัดร้อยเอ็ด
Master Serv : IBM x3500   RAM 20G  OS:RH6 MysqL : 5.5.32
Slave   Serv : IBM x3200   RAM 8G    OS:RH6 MysqL : 5.5.32
Slave   II     : PC  i5 OC 2.8Ghz Windows 8 RAM 16G  SSD 240G Mysql 5.5.x

ออฟไลน์ auing

ขอแจมด้วยครับ  ........คนทำงานผมก็สนับสนุน  นวก.ที่ทำงานใน รพ. ก็มีมาก  บางที่ นวก.ไม่รู้เรื่อง เลย
บางที่   ช่างคอมยังทำงานได้ดีกว่า   .....แต่เงินเดือนต่างกันเยอะ  .........บางที่  หน. ข้าราชการ ห่วยๆก็มี  เก่งและสนับสนุนลูกน้องก็เยอะ  .........ที่ไหนจะเป็นอย่างไร ก็เป็นไปตามที่เขาเป็น   ........แต่ที่น่าสงสารคือผู้มารับบริการ แท้ ๆ  ...ต้องมารับกรรม บนความขัดแย้งของคนในหน่วยงานบางที่     .......ไม่กล่าวถึงใคร  แต่กล่าวถึงผมนี่เอง  ...หรือเปล่า     ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ถูกใจครับบบ....และที่เสียมากๆ คือเสียกำลังคนเพื่อไปทำงานคุณภาพแต่การบริการยังห่วยแตกเหมือนเดิม..
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

ออฟไลน์ classical

• โรงพยาบาลเชียรใหญ่

อันนี้ เป็น กัน ทุกกลุ่มงาน  ครับ

ไม่ได้มองว่า ดี โดยส่วนตัว ถ้านานๆ ครั้ง ก็ไม่ว่ากัน 90: 5-10  =  งาน : เตะฟุตบอลออกนอกสนาม

ถ้ามากเกิน ก็ต้องพิจารณาตัวเอง  ตัวผลงานที่ทำออกมา  จะโยงไปยัง   ฐานเงินเดือน เองครับ

................................................................................................

สู้เขา ประทีป  ปานขาว

รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
ผมมองในมุมโครงสร้างองค์กรครับ  ส่วนผู้ปฏิบัติงาน ก็ย่อมมีดีมีร้ายเป็นรายบุคคลไป
ไม่ว่าจะเป็นสายวิชาชีพไหน

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

dusit

• บุคคลทั่วไป
เป็นกระทู้ กระแทกใจชาวทำงานสายคอมอีกแล้ว ฟังแล้วเหมือนท้อแท้ หรือน้อยเนื้อต่ำใจ
สำหรับผมปูนนี้แล้วคงไม่สนข้าราชการอะไรแล้ว  :D

อยากบอกว่า ทำ ไปเถอะครับ ยังแข็งแรงกันอยู่ ;)
ยังมีผู้รับบริการอีกที่รอให้เรามีส่วนช่วยเหลือเขา อาจจะเป็นทางอ้อม เป็นสุขใจ
ผมรู้จักแม่บ้านกวาดเช็ดถูมา30ปี รุ่นป้า ได้ 12,000 เขาก็ยังถูอยู่ทุกวันเขาเริ่มจาก 900

เวลาคิดน้อยเนื้อต่ำใจ แว้บไปตึกอายุรกรรม(ไม่ใช่ตึกสูตินะครับ) ก็ได้นะ ทำให้ปลงได้ดีเชียวครับ  :)

ผมมีเมล็ดพันธุ์ไม้ไทยเล็ก ๆ ชื่อภาษาปะกิดความหมายดีครับ ใครสนใจจะส่งไปให้ครับ
กำลังจะซื้อซองแจก บางทีการนั่งดูการเจริญเติบโตของอะไรบางอย่างมันมีความสุขครับ
ผมลองแล้วดีเลยอยากเอามาฝาก  ;)

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
คิดอะไรไม่ออก  บอก Admin   ??? ??? ??? ??? 

โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003

• HOSxP
อยากให้ท่าน วิทยา บุรณศิริ   รมว. ว่าการกระทรวงสาธารณสุข  เห็น กท.นี้   :o :o

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
เออ...อันนี้ท่าจะจริง ผมก็เป็นแบบนี้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
เออ...อันนี้ท่าจะจริง ผมก็เป็นแบบนี้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
เป็นเหมือนกับพี่โก้ครับ แต่ก็จะทำต่อไปเพราะว่ามันสนุกและเจอเพื่อน พี่ น้อง ที่ดีๆมากมายครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ jam10

ต้นอะไรครับท่าน Dusit ผมชอบปลูกต้นไม้ยามว่างครับ อยากได้อ่ะครับ ต้องทำไงครับผม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.. ;D
เป็นกระทู้ กระแทกใจชาวทำงานสายคอมอีกแล้ว ฟังแล้วเหมือนท้อแท้ หรือน้อยเนื้อต่ำใจ
สำหรับผมปูนนี้แล้วคงไม่สนข้าราชการอะไรแล้ว  :D

อยากบอกว่า ทำ ไปเถอะครับ ยังแข็งแรงกันอยู่ ;)
ยังมีผู้รับบริการอีกที่รอให้เรามีส่วนช่วยเหลือเขา อาจจะเป็นทางอ้อม เป็นสุขใจ
ผมรู้จักแม่บ้านกวาดเช็ดถูมา30ปี รุ่นป้า ได้ 12,000 เขาก็ยังถูอยู่ทุกวันเขาเริ่มจาก 900

เวลาคิดน้อยเนื้อต่ำใจ แว้บไปตึกอายุรกรรม(ไม่ใช่ตึกสูตินะครับ) ก็ได้นะ ทำให้ปลงได้ดีเชียวครับ  :)

ผมมีเมล็ดพันธุ์ไม้ไทยเล็ก ๆ ชื่อภาษาปะกิดความหมายดีครับ ใครสนใจจะส่งไปให้ครับ
กำลังจะซื้อซองแจก บางทีการนั่งดูการเจริญเติบโตของอะไรบางอย่างมันมีความสุขครับ
ผมลองแล้วดีเลยอยากเอามาฝาก  ;)

Mr.Waramate.N
โรงพยาบาล จังหวัดลพบุรี
Server: HP  Ram 128GB.
CentOS 6.5 ,MySQL 5.5.42

ขอขอบคุณอาจาร์ยทุกท่านที่ให้คำแนะนำความรู้ต่างๆและให้ความช่วยเหลือครับ

ออฟไลน์ Peng

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมเข้ามาทำงานได้ 5 เดือนพอรู้หัวอก ADMIN ว่าต้องทำได้ทุกอย่าง
ที่เกี่ยวกับ IT 
นวก.คอม โรงพยาบาลบางน้ำเปรี้ยว

ทำงานให้สนุกมีความสุขกับทุกๆวัน ชีวิตไม่แน่นอน เราก็ยังไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะตื่นมามีลมหายใจใช้ชีวิตต่อไปหรือเปล่า
เป็นกำลังใจให้ทุกคนและสู้ต่อไปด้วยความหวัง  8)

ปล.ผมสู้และอดทนรอ 5 ปีกว่า คิดไปคิดมาอึดเหมือนกันนะเนี่ย555
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ทำงานให้สนุกมีความสุขกับทุกๆวัน ชีวิตไม่แน่นอน เราก็ยังไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะตื่นมามีลมหายใจใช้ชีวิตต่อไปหรือเปล่า
เป็นกำลังใจให้ทุกคนและสู้ต่อไปด้วยความหวัง  8)

ปล.ผมสู้และอดทนรอ 5 ปีกว่า คิดไปคิดมาอึดเหมือนกันนะเนี่ย555

เช้านี้...เทพกิจจาหล่อมาก... ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 11:38:53 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
;D อยู่มาเกือบ 10 ปีแล้วครับ แต่ดันอยู่ รพ. 30 เตียง เลยไม่ได้ น้องใหม่เข้ามา 1-2 ปี แต่อยู่ รพ. 60 เตียงเลยได้ไปครับ 

แต่ผมไม่ซีเรียสครับ ขอให้ขึ้นเงินเดือนให้ผมอยู่  เห็นน้องที่ได้ พนง.ราชการ ว่าขึ้นเงินเดือนที่ 200 บาทเอง
ผู้ใหญ่ก็มาคุยด้วยอยู่ครับ ผมคงไม่จำเป็นต้องไปเอาแล้วล่ะ เพราะกว่าเงินเดือนจะเท่าเดิมก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 10 ปี 555 ;D

;D  ;D ท่านเอ๊ยยยย  :'(
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ขอค่าพรีเซ็นเตอร์ กับอ.โก้ได้ไหมครับ 555 ;D ;D
เอารูปมาลงทำไมเยอะแยะครับเนี่ย อ.เกื้อ ขยันถ่ายจริงๆครับ

ปล.อ.เกื้อ พาออกนอกประเด็น
็HOSxP XE