ผู้เขียน หัวข้อ: ทำการ replicate จากเครื่อง master มาเครื่อง slaveค่ะ  (อ่าน 3177 ครั้ง)

ออฟไลน์ iisomi

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ทำการ replicate จากเครื่อง master มาเครื่อง slaveค่ะ  เกือบจะเสร็จแล้วแต่ว่าเดิด error เลยลองกลับมาดูที่ตัว linux ปรากฎว่า login เข้า mysql ได้แต่จะ ดู database ก้อขึ้น error แบบนี้ค่ะไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ใช้ centos 5.6  64 bit mysql 5.1.58 ค่ะรบกวนทุกท่านด้วยค่ะ

mysql> show databases;
ERROR 2006 (HY000): MySQL server has gone away
No connection. Trying to reconnect...
Connection id:    1
Current database: *** NONE ***

รพช.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
E-Mail   best_life_123@hotmail.com

ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆทุกท่านที่เมื่อยามมีปัญหาคอยตอบและให้ความรู้ตลอดค่ะ
"สักวันจะต้องรู้มากกว่าวันนี้ วันพรุ่งนี้ต้องเป็นคนเก่งกว่าวันนี้"

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: ทำการ replicate จากเครื่อง master มาเครื่อง slaveค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:50:18 AM »
0
 ;D  ท่านจำกัด การเข้าระบบของ ผู้ใช้หรือป่าวนะ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010