ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสมาชิกเว็บบอร์ด เข้าได้ครั้งเดียว แล้วเข้าอีกไม่ได้  (อ่าน 6927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vut9

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับ ผมย้ายมารับงาน IT รพ. ที่นี่ใช้ Hosxp Activate ปี 2555
ได้สมัคร สมาชิกเว็บบอร์ด สมัครเสร็จเข้าใช้งานได้ครับ  แต่ใช้ไปสักประมาณ 1 ชั่วโมง ก็จะมีสถานะเป็นบุคคลทั่วไป
พอ login เข้ามาใหม่ ก็จะขึ้นว่า ไม่มีผู้ใช้ชื่อนี้  ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไรครับ
คราวนี้สมัครเข้ามา ครั้งที่ 5 แล้ว เข้าได้แล้วเลยรีบถามครับ กลัวเข้าอีกไม่ได้
Computer Center
รพช.นิคมคำสร้อย  จ.มุกดาหาร
IBM X3500M3

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
กรณีสมัตรใหม่ก็เป็นเหมือนกันครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ฝากทีมงาน BMS หรือ ผู้ดูแล เวบบอร์ด ช่วยตรวจเช็คเกี่ยวกับ ระบบ Login ของสมาชิกใหม่น่าจะมีปัญหา ไม่สามารถเข้าใช้งานได้ ขอบคุณครับ  :'(

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
มีเพื่อนสมาชิก...พบปัญหานี้เช้นกัน
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ยืนยันด้วยคนครับ ว่ามีปัญหาการสมัครสมาชิกใหม่
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
::) ยืนยันด้วยคนครับ ว่ามีปัญหาการสมัครสมาชิกใหม่
เท่าที่เจอ มันให้พิมพ์โค๊ด 1234 ตอนแรกผมก็พิมพ์ 1234 ปรากฏว่าไม่ได้ครับต้องพิมพ์ หนึ่งสองสามสี่ เป็นภาษาไทยครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
เท่าที่เจอ มันให้พิมพ์โค๊ด 1234 ตอนแรกผมก็พิมพ์ 1234 ปรากฏว่าไม่ได้ครับต้องพิมพ์ หนึ่งสองสามสี่ เป็นภาษาไทยครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปัญหาไม่ได้เกิดจากขั้นตอนสมัครครับ แต่ปัญหาเกิดจากหลังสมัครเสร็จแล้วถ้าเป็นสมาชิกใหม่
จะมีปัญหาในการ Login เข้าใช้งานไม่ได้ในวันถัดไป ครับ
และ สมาชิกที่สมัครใหม่ ไม่สามารถ Login เข้าจาก Link ตรงนี้ครับ ==>
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28
ซึ่งสมาชิกเก่าสามารถ Login เข้าจาก Link ด้านบนได้ไม่มีปัญหาครับ

น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ ระบบ Register ของระบบ Login หรือเปล่าครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ สมัครสมาชิกใหม่คงต้องการระบบ Login ที่สะดวกและราบรื่น
เพราะบอร์ดแห่งนี้มีข้อมูลที่มีประโยชน์มากมาย
ถ้า Login ไม่ได้ก็จะไม่สามารถมองเห็นภาพหรือข้อมูลที่ต้องเข้าไปดูโดยระบบสมาชิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 10:47:35 AM โดย sukjai krub »

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เห็นด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นยังไงค่ะ ช่วงหลังมีปัญหา บ่อย ต้องสมัครเป็นสมาชิกเว็บบอร์ด ทุกครั้ง เลยค่ะ

จะได้ชินครับ..กับระบบ...สงสัย ใช้เมนูสมัครผิด ต้องใช้ผ่าน hosxp.net ตัวใหม่...ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x