ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัวพบกับระบบดูแลผู้ป่วย DM/HT/Stroke/Obesity ได้ที่นี่ เร็วๆ นี้ครับ  (อ่าน 48814 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
... คลีนิคเบาหวาน / ความดัน รู้สึกว่าตรง แพทย์ผู้ดูแล ยังใช้งานไม่ได้ครับ
    v 3.54.6.30c ...  :D ...

ตามภาพนะคะ

... ขอบคุณมากๆๆ เลยครับ

ไม่ใช่ แพทย์ผู้ดูแล ใช้งานไม่ได้ซะแล้ว
    กลายเป็น admin ยังใช้งานไม่เป็น ... อิ อิ อิ ...  ;D  ;D  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ E-Hos

• Respect: 0
    • http://www.erawanhospital.com/index.php
 :D :D ;D ;D ;D อยากได้ปุ่มปริ้นที่ได้รับการคัดกรอง ตรวจเท้า - ตา DM/HT  ครับ
ตามรูปที่แนบครับ..
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
:D :D ;D ;D ;D อยากได้ปุ่มปริ้นที่ได้รับการคัดกรอง ตรวจเท้า - ตา DM/HT  ครับ

ึคลิ๊กขวาที่รูปภาพ  save as  แล้วก็พิมพ์รูปได้ครับ...แต่ผมว่า น่าจะ Paperless ครับ..เปลืองหมีกเปล่าๆ ...หายได้ด้วย...ดูแล Electronic data ให้ดีมั่ก ๆ จะดีกว่าใช้กระดาษ....สงสารโลกครับ..ร้อนกันอีกเยอะ...ไม่งั้นมาปลูกกระดาษกันเถอะ...55+
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ pong3plas

• Full Member
  • Respect: +1
ชื่อของกราฟ ไม่เปลี่ยนตาม tab ที่เลือก (ตั้งแต่ cholesterol ลงมา ) ครับ
นายอนุพงศ์  มันทธวกาญจน์  ร.พ.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา
เริ่มใช้ 1 ต.ค.50  HOSxP V.3.56.12.16
เปลี่ยนมาใช้ HOSxP XE วันที่ 13 พ.ค. 66
Almalinux 8.7
PostgreSQL 15.2

• http://www.erawanhospital.com/index.php

ึคลิ๊กขวาที่รูปภาพ  save as  แล้วก็พิมพ์รูปได้ครับ...แต่ผมว่า น่าจะ Paperless ครับ..เปลืองหมีกเปล่าๆ ...หายได้ด้วย...ดูแล Electronic data ให้ดีมั่ก ๆ จะดีกว่าใช้กระดาษ....สงสารโลกครับ..ร้อนกันอีกเยอะ...ไม่งั้นมาปลูกกระดาษกันเถอะ...55+
  ;D ;D ;Dไอ้เราไม่มีปัญหาครับ แต่ กายภาพ เจ้าของงานอ่ะดิครับ  :D :D ;D ;D
 ;D ;Dอยากได้ไปติดแนบกัน..ก็เลยจ้องปริ้นครับ ถ้าไม่ได้ก็คงต้องออกแบบฟอร์มแล้วปิ้นหน้าอื่นเอาครับ.. ;D ;D
แต่ว่าเผื่อความสะดวกเค้าเลยอยากจะให้เพิ่มตรงนี้ครับ ..เฮ้อ.. ;D ;D ;D ไปกินข้าวเที่ยงดีกว่า  ;D ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...

ออฟไลน์ BomBam

• Newbie
  • *
  • ติดปีกให้ความคิด ติดวิญญาณให้หัวใจ
    • watphlenghospital
รับส่งต่อขึ้นทะเบียนจาก....ต้องให้ใส่อะไร
กราฟ ของ LAB HbA1C ไม่ขึ้น  ผู้ป่วยตรวจปีละ 2 ครั้ง  กราฟตัวอื่น ๆ ขื้นบ้าง แต่เป็นข้อมูลเก่า ใน patient EMR เห็นผล LAB ทุกครั้ง
เพิ่ม LAB MAU อีกตัวได้มั้ย
Watphleng hospital  ,Ratchaburi, THA.
Start HOSxP since october 2004  by Mr. Chaiyaphorn  .
www.watphlenghospital.go.th

;D ;D ;Dไอ้เราไม่มีปัญหาครับ แต่ กายภาพ เจ้าของงานอ่ะดิครับ  :D :D ;D ;D
 ;D ;Dอยากได้ไปติดแนบกัน..ก็เลยจ้องปริ้นครับ ถ้าไม่ได้ก็คงต้องออกแบบฟอร์มแล้วปิ้นหน้าอื่นเอาครับ.. ;D ;D
แต่ว่าเผื่อความสะดวกเค้าเลยอยากจะให้เพิ่มตรงนี้ครับ ..เฮ้อ.. ;D ;D ;D ไปกินข้าวเที่ยงดีกว่า  ;D ;D ;D

กรรม.... ;D ;D ;D

รับส่งต่อขึ้นทะเบียนจาก....ต้องให้ใส่อะไร

เคาะ  spacebar  ที่ช่อง 2 หลังช่องแรกครับ..พิมพ์ keyword หน่วยบริการต้นทาง (ชื่อสถานีอนามัย ชื่อ รพ. ) ครับ..ระบบจะนำรหัสมาใส่ช่องด้านหน้าให้เอง....

ส่วนเรื่อง    การตั้งชื่อรายการ lab ให้ตรงกับ ชื่อหัว Bar Graph ครับ..ตัวใหญ่ตัวเล็กด้วยเปล่า...รอเหมือนกัน เรื่องนี้..แต่ผมเป็นแค่บางรายการนะครับ..ส่วนใหญ่ กราฟก็ออกปกติ.(กราฟเส้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 13:55:25 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ BomBam

• Newbie
  • *
  • ติดปีกให้ความคิด ติดวิญญาณให้หัวใจ
    • watphlenghospital
เปลี่ยนชื่อแล้วก็ยังไม่ขึ้น  บางอันชื่อไม่ตรงแต่ก็ขึ้นนะ แต่จะมีข้อมูลถึงแค่ 2010  ทั้งที่ปีนี้ก็ตรวจแล้ว  มันเกี่ยวกับ  System setting  lab link ป่าวอ่ะ  แต่ก็ตั้งหมดแล้วนะ
Watphleng hospital  ,Ratchaburi, THA.
Start HOSxP since october 2004  by Mr. Chaiyaphorn  .
www.watphlenghospital.go.th

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
..มีท่านไหน ทำรายงานในส่วนนี้แล้วบ้างครับ...
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

เปลี่ยนชื่อแล้วก็ยังไม่ขึ้น  บางอันชื่อไม่ตรงแต่ก็ขึ้นนะ แต่จะมีข้อมูลถึงแค่ 2010  ทั้งที่ปีนี้ก็ตรวจแล้ว  มันเกี่ยวกับ  System setting  lab link ป่าวอ่ะ  แต่ก็ตั้งหมดแล้วนะ

ลองกดนำเข้าผล labไป ovst จากเมนูระบบ lab_link ตัวใหม่ยังครับ... ;D ;D

:D :D ;D ;D ;D มีคำถามสำคัญๆครับ   ;D ;D ??? ???
คือข้อมูลในทะเบียนเบาหวาน/ความดัน ในแบบใหม่ กับแบบเดิม ทำไม จำนวน ผู้ที่ลงทะเบียนไว้ไม่เท่ากันครับ..
พยาบาลที่รับงานถามมาครับ ไอ้เราก็เพิ่งดู ...เอ๋จริงด้วยมันหายไปตั้ง 2-3 ร้อยคน
ทั้งที่รวมจาก สถานะที่  ตาย และยังรักษาอยู่แล้วครับ เลยสงสัยว่าที่อื่นๆเป็นไหมครับ  ??? ??? ???
แล้วมีวิธีการเช็ค ตรวจสอบยังไงครับผม  ;D ;D ;D  ??? ???

wait...

:D :D ;D ;D ;D มีคำถามสำคัญๆครับ   ;D ;D ??? ???
คือข้อมูลในทะเบียนเบาหวาน/ความดัน ในแบบใหม่ กับแบบเดิม ทำไม จำนวน ผู้ที่ลงทะเบียนไว้ไม่เท่ากันครับ..
พยาบาลที่รับงานถามมาครับ ไอ้เราก็เพิ่งดู ...เอ๋จริงด้วยมันหายไปตั้ง 2-3 ร้อยคน
ทั้งที่รวมจาก สถานะที่  ตาย และยังรักษาอยู่แล้วครับ เลยสงสัยว่าที่อื่นๆเป็นไหมครับ  ??? ??? ???
แล้วมีวิธีการเช็ค ตรวจสอบยังไงครับผม  ;D ;D ;D  ??? ???

รายที่ไม่ขึ้น เพราะ สถานะข้อมูล  clinic_member_status_id ในตาราง clinicmember ว่าง ๆ อยู่หรือเปล่า  ลองไปเติมดูในตาราง clinicmember แล้วมาดูผลใหม่ครับ..มันจะค่อย ๆ เพิ่มขึ้น.. ;D ;D

ตารางอ้างอิงสถานะคือ select * from clinic_member_status ครับ..ตัวสำคัญคือ ฟิวด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 10:15:06 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
ขอบคุณครับ เห็นแวบๆ แล้วครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ kiatthanapat

• Jr. Member
  • **
สอบถามท่านผู้รู้ชี้แนะตามนี้หน่อยครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=21917.0#new
รพ.ปราสาท ขึ้นระบบ 29 มีนาคม ปี 52  Server IBM Systemx3650,RAM 16 G ,RAID 5,Centos 5.5 ,Mysql - percona - 5.1.47
- ใช้ระบบ Inventory 15 กันยายน 2553 โดยทีม BMS