ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ ID แล้วมีชื่อ-สกุล วันปีเกิด อายุ สิทธิ ได้ไหม  (อ่าน 3746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aon Rompho

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
---- เวลาเข้าทะเบียน 1 นะครับ ถ้าหากเริ่มจากการที่นำเลขที่บัตรประชาชนมาใส่แล้ว ให้มันขึ้น ชื่อ-สกุล วันเดือนปีเกิด อายุ สิทธิและสถานพยาบาล รวมถึงที่อยู่ตาม สนบท. ให้ จะเป็นการดี และสะดวกมาก ๆ เลยครับ 
----หากชื่อ หรือ ที่อยู่ ไม่ตรงกับบัตรประชาชนหรือข้อมูล ณ ปัจจุบันก็ให้เปลี่ยนเองใหม่ภายหลังก็ได้       
----(ปล.ถ้าขึ้นชื่อ และ ID พ่อ-แม่ ตามใบเกิด และคู่สมรสตามทะเบียนสมรส จะดีมาก ๆ  ๆ )     
----ช่วยนำไปพิจารณาด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
Re: ใส่ ID แล้วมีชื่อ-สกุล วันปีเกิด อายุ สิทธิ ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 15:26:48 PM »
0
กด รายการ patient link  นะคะ  จะนำข้อมูล จากตาราง patient จากหน้าเวชระเบียนมาให่นะคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ใส่ ID แล้วมีชื่อ-สกุล วันปีเกิด อายุ สิทธิ ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 15:42:25 PM »
0
ใช้ระบบ ดึงข้อมูลทำเวชระเบียน จาก cid ซิครับ..ตัวเลือกด้านซ้ายของ ระบบงานผู้ป่วยนอก ลงทะเบียนรายใหม่ ...จะทำให้ค้นหาคนที่ต้องการภายในจังหวัดได้ถูกต้อง ทั้ง ชื่อ สิทธิ ที่อยู่ วันเกิด ตามต้องการที่มีใน มหาดไทย...(ระบบจะไปอ่านข้อมูลในตาราง Hipdata ครับ...ซึ่งท่านต้องมีฐานข้อมูลประชากรทั้งจังหวัดรายเดือน จากการนำเข้าผ่านงานประกันสุขภาพ  หรือฐาน DBpop ที่ สปสช.ส่งให้จังหวัด หรือ รพ.ของท่านนั่นแหล่ะครับ....ต้องลองคุยกับงานประกันครับ..ผมก็ใช้ เพราะมีความเป็นปัจจุบันและสามารถอ้างอิงข้อมูลได้....สุดท้าย  ลองทำประวัติจาก Smartcard หรือยังครับ..เร็ว มาก ๆ เลย..ผมก็ใช้อยู่  ลดภาระการกรอกข้อมูลบัญชี 1 และ การทำ OPDCARD  ได้มากกว่า 10 ช่องที่ต้องกรอกข้อมูลรวมถึง รูปประจำตัวผู้รับบริการครับ..ลองใช้แล้วท่านอาจจะติดใจ... :D :D :D :D :D :D :D :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Aon Rompho

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:30:39 AM »
0
ขอบคุณครับ คุณ Kuakool.. เป็นประโยชน์มากครับ