ผู้เขียน หัวข้อ: โรงพยาบาลไหนมีเครื่องทำลายเอกสารใช้บ้างครับ ขอคำชี้แนะครับ  (อ่าน 3096 ครั้ง)

ออฟไลน์ supakorn_hos

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
เนื่องจากงานประกัน+เวชสถิติ มีความต้องการใช้งานเครืองทำลายเอกสาร
ผมไม่เคยใช้งานเครื่องประเภทนี้ เลยอยากทราบว่าโรงพยาบาลใดบ้างที่ใชเครื่องนี้อยู่

ยี่ห้อ รุ่น ราคา

เพื่อเป็นแนวทางในการพิจารณาครับ
ขอบคุณครับ  :)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  รพ.เวียงสา จ.น่าน
ขึ้นระบบ 20 มีนาคม 2553 โดย ทีม admin จ.น่าน
Master : Dell R210 Intel(R) Xeon(R) X3440 Processor Ram 16 Gb
Slave : Dell T110 Intel(R) Xeon(R) X3430 Processor Ram 16 Gb

CentOS 6.4 64 bit MySQL 5.5 mariadb
โรงพยาบาลเวียงสา จังหวัดน่าน
http://www.sahospital.go.th
Activated : 13 พฤศจิกายน 2555

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
โยนเข้าเตาเผาขยะโรงพยาบาลเลยครับ รับรองไม่เหลือหลักฐาน .... 5555 ล่อเล้นครับ
ผมเคยซื้อของโอลิมเปีย จำได้ว่าหมื่นกว่าบาท แต่นานมาแล้วครับ สิ่งที่ต้องดูคือ ชนิดกระดาษและปริมาณครับ เพราะแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ก็รองรับความหนาของกระดาษได้ไม่เหมือนกัน บางรุ่นก็รองรับได้ไม่กี่แผ่น บางรุ่นก็รองรับได้ครั้งละ 10 - 20 แผ่น ขนาดความกว้างของกระดาษหลังตัดอีกครับ ราคาก็เริ่มต้นประมาณ 3 - 4 พันบาท จนถึงหลายหมื่นก็มี