ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลบข้อมูล ห้องตรวจ บางห้อง ในหน้า system setting จะมีผลอะไรกับระบบตรงส่วนไหนบ้างครับ  (อ่าน 2660 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ถ้าลบข้อมูล ห้องตรวจ บางห้อง ในหน้า system setting จะมีผลอะไรกับระบบตรงส่วนไหนบ้างครับ เพราะห้องบางห้องก็ไม่ได้ใช้ ก็จะลบออกไป
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
... ลองคลิ๊กที่ปุ่ม แก้ไขรายการ ของห้องที่ต้องการลบดูนะครับ

แล้วเลือกที่ปุ่ม ลบรายการ ของห้องตรวจนั้นครับ

ถ้าข้อมูลห้องตรวจนั้นๆ มีการนำไปใช้งานแล้วก็จะมีข้อความเตือนแสดงให้ทราบครับ
    แล้วก็อยู่ที่เราจะพิจารณาหรือวิธีการจัดการของเราครับว่า
    จะลบหรือไม่ลบห้องตรวจนั้นๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ควรลบข้อมูลห้องตรวจที่มีการในไปใช้งานแล้วครับ

แต่ถ้าเป็นห้องตรวจที่ไม่เคยถูกนำข้อมูลไปใช้งาน
    ห้องตรวจนั้นๆ ก็จะถูกลบไปโดยไม่มีข้อความเตือนครับ  ....  :D ...

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549