ผู้เขียน หัวข้อ: อ.MN ครับ ผู้ป่วยเก่า-ใหม่ที่มีCID ซ้ำลงทะเบียนผ่านได้ ล็อคไม่ให้ผ่านหน่อยครับ  (อ่าน 4402 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
งานเวชระเบียน ผู้ป่วยเก่าและใหม่ ถ้ามีเลขบัตรประชาชนซ้ำกัน ล็อคไม่ให้ผ่านเลยได้ไหมครับ..ลองลงทะเบียนผู้ที่มีเลขบัตประชาชนที่ไม่ถูกต้อง และบันทึกโปรแกรมยอมให้ผ่านโดยไม่ถามอะไรเลย..ล็อคให้หน่อยนะครับ..ผู้ที่มีมี CID ซ้ำกันเยอะเหลือเกิน ล็อคผู้ป่วยเก่าที่มีCID ซ้ำด้วยนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 13:00:18 PM โดย mixer_79 »
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ขอแบบว่าถ้า HN ที่ patient ของบุคคลถูกเปลี่ยนแปลงให้ลิ้งค์ไปยัง HN เดิมที่ทำ patient_link ไว้ที่บัญชี 1 ด้วยครับ ตอนนี้เวลาห้องบัตรแก้ไข/เปลี่ยนแปลง HN แต่ HN ที่ทำ patient_link อยู่ไม่ถูกแก้ไขไปด้วย ทำให้มีปัญหาเวลาส่งออกข้อมูลแล้วหา HN ส่งออกไม่เจอครับ(ชักเริ่มมากขึ้น ๆ แล้วครับ) ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ mixer_79

• กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
;D ;D ;D ขอแบบว่าถ้า HN ที่ patient ของบุคคลถูกเปลี่ยนแปลงให้ลิ้งค์ไปยัง HN เดิมที่ทำ patient_link ไว้ที่บัญชี 1 ด้วยครับ ตอนนี้เวลาห้องบัตรแก้ไข/เปลี่ยนแปลง HN แต่ HN ที่ทำ patient_link อยู่ไม่ถูกแก้ไขไปด้วย ทำให้มีปัญหาเวลาส่งออกข้อมูลแล้วหา HN ส่งออกไม่เจอครับ(ชักเริ่มมากขึ้น ๆ แล้วครับ) ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับ..ยกมืออีกเสียง
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

เจอเหมือนกันครับ...ป๋า  ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Manit

• Sr. Member
  • Respect: 0

ช่วยดัน
ผมเป็น Super user ครับ
------------------------------
งานหลักเภสัชกร
Linux ก็ไม่มีความรู้ Report ก็เขียนไม่เป็น
รพ.ศรีสงคราม จ.นครพนม
เริ่มระบบเมื่อ พ.ย. 2548
SEVER : Dell PowerEdge T410 Intel® Xeon® E5620
HDD 300 GB 10k RPM RAM 2 x 4 GB 1333 MHz
Oracle Linux 5.6 Mysql 5.5.9
Slave :HP ProLiant ML150 G2 Linux CentOS 4.7
RAM 1 Gb HDD 32 GB,Mysql 5.5.9
Cient:WindowsXP
HOSxP Version 3.55.9.12

ออฟไลน์ patum

• Full Member
  • deamie
  • Respect: 0
    • http://www.wangwisethospital.com
................................................................................
HOSxP 3.56.X++ On FreeBSD Server 8++ 64bit
................................................................................
เริ่มใช้งาน ระบบ 10 ต.ค. 2552 ขึ้นระบบเอง
รพ.วังวิเศษ จ.ตรัง

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
เห็นด้วยอย่างแรงครับผม
    ;D ;D ;Dอ.เจดีย์เสนอขึ้น พร้อมแก้รัฐธรรมนูญเลยครับ จ๊ากๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&