ผู้เขียน หัวข้อ: โครงสร้างใหม่ หน่วยงานในสังกัด สำนักปลัดกระทรวงฯ  (อ่าน 19262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
ดูที่ รพ.ชุมชน   กลุ่มงานประกันสุขภาพ ยุทธศาสตร์และสารสนเทศทางการแพทย์
เห็นมีตำแหน่ง นวก.คอมพิวเตอร์ เพิ่มเข้ามาด้วย

สป.กำหนดโครงสร้างมาแบบนี้ ใน รพช.น่าจะมีการบรรจุ นวก.คอม เป็นข้าราชการ

คร่าวๆ นะครับ  ท่านใดใกล้ชิดท่าน ปลัดกระทรวง ขอข้อมูลจากท่านเพื่อยืนยันหน่อยครับ

ปล.

มีไฟล์ new กับ old มาให้เปรียบเทียบถึงการเปลี่ยนแปลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 18:35:31 PM โดย Multithreading »

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ patum

• Full Member
  • deamie
    • http://www.wangwisethospital.com
ขอบคุณครับ  ท่าน Multithreading   ส่งข่าวดีต้อนรับปีใหม่ เลย ขอให้เป้นไปตามที่ปรารถนาเทอญ  ;D ;D
................................................................................
HOSxP 3.56.X++ On FreeBSD Server 8++ 64bit
................................................................................
เริ่มใช้งาน ระบบ 10 ต.ค. 2552 ขึ้นระบบเอง
รพ.วังวิเศษ จ.ตรัง

ออฟไลน์ smrmpo

• Hero Member
    • https://pkchos.com
แล้วเค้าจะรับ คนที่มีอยู่แล้วหรือรับใหม่ ครับ ที่จะบรรจุ ในตำแหน่งนักวิชการคอมพิวเตอร์ พวกเราจะมีสิทธิ์ กะเค้าหรือเปล่าหน้อ สาธุ ขอให้มีโอกาส ด้วยเถอะ สาธุ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ redfireball

• คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
ขอบคุณมากเลยครับ อ.Multithreading
ของขวัญปีกระต่าย สำหรับ โรงพยาบาลชุมชน เลยครัย  :) :) :)
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
ชัดเจนดีครับ โครงสร้างใหม่สำหรับนักวิชาการสาธารณสุขอย่างผมมี 2 กลุ่มงานให้เลือกอยู่ เนื่องจากมีผลสอบ นวก.คอมอยู่ ถ้าปรับคงสามารถอยู่ได้แค่กลุ่มงานเดียว คงต้องดูข้อดีข้อเสีย แต่ก็อย่างว่าล่ะครับเห็นปรับกันทีไรโรงพยาบาลส่วนใหญ่ก็ยังยึดติดกับโครงสร้างเดิมๆอยู่ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง  :D :D :D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
แล้วเค้าจะรับ คนที่มีอยู่แล้วหรือรับใหม่ ครับ ที่จะบรรจุ ในตำแหน่งนักวิชการคอมพิวเตอร์ พวกเราจะมีสิทธิ์ กะเค้าหรือเปล่าหน้อ สาธุ ขอให้มีโอกาส ด้วยเถอะ สาธุ

ประเด็นนี้ผมก็ไม่ค่อยทราบครับ
แต่ควรไปสอบภาค ก-ข-ค ในตำแหน่ง นวก.คอมพิวเตอร์ ที่ ก.พ. จัดสอบ  ไว้ครับ
หรือ สป.สธ. อาจจะเปิดสอบ ตำแหน่งนี้เลยก็ได้

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

ชัดเจนดีครับ โครงสร้างใหม่สำหรับนักวิชาการสาธารณสุขอย่างผมมี 2 กลุ่มงานให้เลือกอยู่ เนื่องจากมีผลสอบ นวก.คอมอยู่ ถ้าปรับคงสามารถอยู่ได้แค่กลุ่มงานเดียว คงต้องดูข้อดีข้อเสีย แต่ก็อย่างว่าล่ะครับเห็นปรับกันทีไรโรงพยาบาลส่วนใหญ่ก็ยังยึดติดกับโครงสร้างเดิมๆอยู่ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง  :D :D :D

มีทางเลือกย่อมดีกว่าไม่มีทางเลือกนะครับท่าน 
ผมเองเลือกไม่ได้ ท่านๆ เลือกให้อยู่ซ้ำนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 01:26:45 AM โดย Multithreading »

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
นวก.คอมพิวเตอร์ดีกว่าเป็นสายวิชาการสามารถเงิน 3500฿ชำนาญการได้เหมือนพยาบาล
ที่สำคัญคงต้องสอบภาค ก ข ค ให้ผ่านก่อน

ประเด็นนี้ผมก็ไม่ค่อยทราบครับ
แต่ควรไปสอบภาค ก-ข-ค ในตำแหน่ง นวก.คอมพิวเตอร์ ที่ ก.พ. จัดสอบ  ไว้ครับ
หรือ สป.สธ. อาจจะเปิดสอบ ตำแหน่งนี้เลยก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 05:27:37 AM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เยี่ยมครับ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz

ใครป่วยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

ใครป่วยครับ  ;D ;D

โดนอีกแหล่ะ...ท่านบ่อดิน ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ deo

• Jr. Member
  • **
  • น้องใหม่ครับ
ดีจังครับ แต่ผมว่าน่าจะมีใน กระทรวง กห. บ้างเน๊าะ
โรงพยาบาลค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก
Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 2 G  HDDSATA 250 G  CentOS 5.2 Linux MySQL 4.1
HosXp Version 3.55.8.14
ขึ้นระบบเอง โดยปรึกษา อ.เสวย รพ.รัตนบุรี จ.สุรินทร์
 ขึ้นระบบ 1 เม.ย. 51

ออฟไลน์ border

ขอทราบแหล่งที่มา อ้างอิงหน่อยครับ search หา web ที่เกี่ยวข้องไม่เจอครับ
Kabchoeng hospital surin
Begin : 1 April 2007
Main : Linux Centos 5  Backup : Linux Redhat Enterprise
Mysql 5.0.22
HP Proliant ML150G3 Server
Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz
HDD 160 GB RAM 2 GB

ออฟไลน์ jatuhospital

• Jr. Member
  • **
เห็นว่า เป็นพนักงานราชการนะครับ ฝ่ายบริหารบอกมาครับ

ออฟไลน์ มะโหน่ง

• สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
ถ้าเป็นข้าราชการได้ จะ ดีมากมาย ครับ แน่นอน มั่นคง อยากให้น้องที่ฝ่ายได้ บรรจุ เหมือน กัน ครับ กลัว น้องมันลาออก ไปหางานใหม่  ;D
สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
้http://www.phrankratai.com
D้W = http://1.179.153.246:99

ออฟไลน์ annsi05

• Newbie
  • *
 ;D >:( ;D
โรงพยาบาลบางสะพานน้อย 
ประจวบฯ
น้องใหม่ พึ่งรับงาน HOSxP 3 เดือน

ถ้าเป็นข้าราชการได้ จะ ดีมากมาย ครับ แน่นอน มั่นคง อยากให้น้องที่ฝ่ายได้ บรรจุ เหมือน กัน ครับ กลัว น้องมันลาออก ไปหางานใหม่  ;D

ดีจังครับ ที่อยากให้น้องเป็นข้าราชการ ของผม ไม่เห็นมีใครจะอยากให้ผม ได้บรรจุ เลยครับ เหอ เหอ เหมือนเราไม่มีความสำคัญเลยครับ เงินเดือนก็น้อย เฮอ คิดแล้วเศร้าครับ แต่ก็ต้องทนครับ
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ tangkeaw

• โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
ผมว่าทุกท่านที่อยู่สายงานนี้ ที่ทำงานในระบบ ผู้ดูแลระบบ ถ้าใจไม่รักกัน ผมว่าคงหางานใหม่กันหมดแล้ว เพราะทำงานด้าน it ต้องทำเป็นทุกอย่าง ตั้งแต่ดูแลผู้น้อย จนถึงผู้ใหญ่  ขนาดมือถือ ศูนย์คอมยังซ่อมได้เลย แล้วนับประสาอะไรกับดูแลระบบเครือข่ายในโรงพยาบาล ผมว่าทุกท่านสุดยอดครับ  ;D ;D

ผู้ดูแลระบบจงเจริญ
itpbh
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง
คนไข้ต่อวันประมาณ 1,400คน/วัน
เครื่องใช้งาน HOsxp ประมาณ 190 เครื่อง ใช้งานทั้ง IPD และ OPD
ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2

สาธุ ....
ผมว่าทุกท่านที่อยู่สายงานนี้ ที่ทำงานในระบบ ผู้ดูแลระบบ ถ้าใจไม่รักกัน ผมว่าคงหางานใหม่กันหมดแล้ว เพราะทำงานด้าน it ต้องทำเป็นทุกอย่าง ตั้งแต่ดูแลผู้น้อย จนถึงผู้ใหญ่  ขนาดมือถือ ศูนย์คอมยังซ่อมได้เลย แล้วนับประสาอะไรกับดูแลระบบเครือข่ายในโรงพยาบาล ผมว่าทุกท่านสุดยอดครับ  ;D ;D

ผู้ดูแลระบบจงเจริญ
itpbh