ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีการบันทึก log และปัญหาที่พบ  (อ่าน 2439 ครั้ง)

ออฟไลน์ srproject

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ถามวิธีการบันทึก log และปัญหาที่พบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 16:57:38 PM »
0
อยากทราบว่าพอจะมีวิธีไหนหรือเปล่าครับ ที่สามารถดูได้ว่า เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไร กับ table ไหนเมื่อไหร่บ้าง
ผมลองใช้คำสั่ง mysqld --log-bin=[path] แล้วมันค้างน่ะครับ

mysql ที่ใช้เป็นเวอร์ชัน 5.1.39-maria-beta ซึ่งติดมากับ HOSxP ver 3.53.2.18

คือผมต้องการศึกษาการบันทึกข้อมูลจาก program interface แล้วดูว่ามี table ไหนที่ถูกแก้ไขบ้าง สำหรับทำรายงานครับ

------------
นอกเรื่องนะครับ คือว่าทำไมพอผมอัพเกรดเวอร์ชั่นของ HOSxP เป็น Daily Build แล้วพอใช้โปรแกรมมัน Error ตอน OPD Patient Registry ทุกครั้งเลยครับ