ผู้เขียน หัวข้อ: แก้เซ็งจากมุมคลายเครียดของแม่  (อ่าน 3550 ครั้ง)

หงดน้ำ

• บุคคลทั่วไป
แก้เซ็งจากมุมคลายเครียดของแม่
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 22:00:42 PM »
0
บางคนอิจจะคิดว่าไร้สาระแต่บอกตามตรงนะคะ(เซ็ง.....จริงๆ)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
Re: แก้เซ็งจากมุมคลายเครียดของแม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:47:31 PM »
0
ไม่เข้าใจอารมณ์ของจขกท.นะครับ แต่
ถ่ายดอกไม้ให้สวย ถ้าจะใช้กล้องคอมแพ็คให้เปิดโหมดมาโครแล้วโฟกัสที่ตัวดอกครับ แต่ถ้าใช้ SLR แล้วไม่มีเลนส์ macro ให้ใช้เลนส์เทเล แล้วพยายามใช้ F ต่ำ ๆ ครับ
บ่อปลาน้ำไสครับ ดังนั้นถ้าจะให้ดีน่าจะวางขาตั้งกล้อง และพยายามเปิดหน้ากล้องให้น้อยที่สุด รับรองน้ำไสเห็นตัวปลาแน่ ...

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
Re: แก้เซ็งจากมุมคลายเครียดของแม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 14:11:46 PM »
0
ไม่เข้าใจอารมณ์ของจขกท.นะครับ แต่
ถ่ายดอกไม้ให้สวย ถ้าจะใช้กล้องคอมแพ็คให้เปิดโหมดมาโครแล้วโฟกัสที่ตัวดอกครับ แต่ถ้าใช้ SLR แล้วไม่มีเลนส์ macro ให้ใช้เลนส์เทเล แล้วพยายามใช้ F ต่ำ ๆ ครับ
บ่อปลาน้ำไสครับ ดังนั้นถ้าจะให้ดีน่าจะวางขาตั้งกล้อง และพยายามเปิดหน้ากล้องให้น้อยที่สุด รับรองน้ำไสเห็นตัวปลาแน่ ...
pro อีกแล้ว คับ อิอิ ^_^"
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 22:26:18 PM »
0

ถ่ายรูปแสงสะท้อนอย่าลืม CPL ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ shone17

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:57:20 AM »
0
ดูแล้วสบายใจดีนะ