ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหา v 3.50.3.7 medication profile,หัตถการผู้ป่วยใน  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ monchai

• Full Member
  • Respect: 0
เรียน อาจารย์  v3.50.3.7 มีปัญหาที่พบดังนี้
1.  หัตถการผู้ป่วยในคีย์ไม่ค่อยสะดวก  ถ้าได้แบบ version 2.49.11.21 ก็จะดี  ปกติรายการที่เป็น 0 เมื่อบันทึกรายการจะลบให้อัตโนมัติ  ซึ่งทำให้ยากต่อการคีย์(ระบบการค้นหา  เรื่องหัตถการนะครับ)  การแก้ไขรายการ  ซึ่งจะรออาจารย์  1 อาทิตย์ในการปรับแก้  ตามที่ อ.แจ้งมานะครับ
2.ส่วนของ medication profile  ตรงที่ current profile เมื่อเติมรหัสแพทย์แล้ว  ต้องคีย์ตัวอักษร 2 ครั้งจึงจะเริ่มทำการค้นหาชื่อยา  ตามรูปที่แนบมา
3.การพิมพ์สติกเกอร์ยา  เวชภัณฑ์มิใช่ยาออกมาด้วยทุกครั้ง  ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขส่วนไหนครับ
4.การ update โปรแกรมก่อนจะจบการ update มีการสร้าง index ใหม่ทั้งหมด  ข้อมูลของรพ.ท่าศาลา  index ไม่ครบ 100 เปอร์เซ็นต์  บาง table   แต่ใช้งานโปรแกรมได้  ถ้าต้องการ index ซ้ำ ทำอย่างไร  ใช้เวลานานไหม (คาดว่าน่าจะนานนะครับ)

ขอบคุณมากครับ  มนต์ชัย