ผู้เขียน หัวข้อ: ERROR ห้องฉุกเฉินค่ะ  (อ่าน 2517 ครั้ง)

ออฟไลน์ iisomi

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ERROR ห้องฉุกเฉินค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:36:25 AM »
0
หลังจากบันทึกข้อมูลผู้ป่วยจะขึ้นดังรูปค่ะไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ แป็นเพราะอะไร  ขอบคุณมากค่ะทุกท่าน
รพช.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
E-Mail   best_life_123@hotmail.com

ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆทุกท่านที่เมื่อยามมีปัญหาคอยตอบและให้ความรู้ตลอดค่ะ
"สักวันจะต้องรู้มากกว่าวันนี้ วันพรุ่งนี้ต้องเป็นคนเก่งกว่าวันนี้"

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ERROR ห้องฉุกเฉินค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:38:02 AM »
0
รายการดังกล่าวถูกบันทึกด้วย user คนอื่นครับ
วิธีแก้ไขคือบันทึกเพิ่ม ให้เป็นจำนวน ติดลบ ในบริการเดียวกัน
อีก 1 บรรทัด  ก็จะหักลบบริการเป็นศูนย์ครับ...
ระบบนี้ช่วยป้ัองกันการแก้ไขกิจกรรมบริการระหว่างกันครับ
แต่จะเก็บ log การแก้ไขข้อมูลไว้ให้เป็น ราย user login ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x