ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ เรื่องวันนัดอัตโนมัติ ที่ห้องตรวจแพทย์หน่อยครับ  (อ่าน 2071 ครั้ง)

ออฟไลน์ usa0823

• Hero Member
  • Respect: +9
อาจารย์ชัยพร  ช่วยหน่อยเถอะครับ

ตอนนี้คลินิกโรคเรื้อรังต้องการใช้ระบบนี้มากเลยครับ
เพราะป้องกันปัญหาเรื่อง ยาเหลือ ยาขาด ได้ครับ

แต่ติดปัญหาที่ remedยามาแล้วยังไม่คำนวณให้อัตโนมัติครับ
ต้องมาคีย์วิธีใช้ใหม่ครับ ถึงจะคำนวนให้อัตโนมัติครับ
ซึ่งถ้ามาคีวิธีใช้ใหม่มีโอกาสที่จะคีย์วิธีใช้ผิดได้ครับ และไม่สะดวกกับแพทย์ด้วยครับ
ซึ่งอันหลังนี้ผู้ที่อยู่ งาน IT จะรู้ดีครับ...
ลงนัดก่อนเรียบร้อยแล้วครับ  ตัง้ค่าในวิธีใช้แล้ว 
ตั้งค่าในรายการยาว่ายานี้ให้คำนวณตามวันนัดแล้วครับ

ทดสอบกับเวอร์ชั่น 3.53.7.1 ครับ

นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560