ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ รายงานหัตถการผู้ป่วยนอกหน่อยครับ  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tang

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.naphohos.com
ขอความช่วยเหลือ รายงานหัตถการผู้ป่วยนอกหน่อยครับ คือผมลองทำแล้วมันไม่ยอมรวมให้อ่าครับ
แต่รายงานมันจะออกมาเป็นราย ๆ

select o.* ,d.name as doctor_name ,e.name as operation_name,v.hn as hn ,concat(p.pname,p.fname," ",p.lname) as patient_name
from doctor_operation  o,doctor d , er_oper_code e   , ovst v         ,patient p
where d.code = o.doctor   and e.er_oper_code = o.er_oper_code  and o.vn = v.vn   and v.hn = p.hn
and v.vstdate between "2009-01-01" and "2009-12-31"

หรือว่าผมดึงคำสั่งผิดครับ
หน้าตารายงานตามไฟล์ที่แนบอ่าครับ
โรงพยาบาลนาโพธิ์ (เริ่มใช้ HOSxP 10 กุมภาพันธ์ 2552) www.naphohos.com

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
ลอง  select * from er_oper_code   แล้วที่เหลือก็ใช้  Variable  count เอาก็ได้ครับ

หรือถ้าจะเอาเฉพาะหัตการบางตัวก็

select * from er_oper_code where er_oper_code in ("xx","xx")
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ Tang

• Full Member
    • www.naphohos.com
ขอบคุณมาก ๆ ครับ อ.Imnuke  ผมมาปรับใส่แล้ว OK มากครับ
โรงพยาบาลนาโพธิ์ (เริ่มใช้ HOSxP 10 กุมภาพันธ์ 2552) www.naphohos.com

ออฟไลน์ nongwara

• Jr. Member
  • **
Re: ขอความช่วยเหลือ รายงานหัตถการผู้ป่วยนอกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 21:52:17 PM »
0
post ให้โหลดหน่อยสิคะ
ขอบคุณล่วงหน้า
ตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพ รพ.กาฬสินธุ์
ระบบโดย  BMS  ก.พ. 2554