ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูให้การคีย์ข้อมูลที่ห้องคลอดให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 4758 ครั้ง)

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
  • Respect: 0
คือพี่ที่ห้องคลอดแจ้งมาว่า  ในช่องระยะการคลอด พี่เขาคีย์ข้อมูลแล้ว บันทึกเรียบร้อยแล้วค่ะแต่พอเข้าไปดูข้อมูลในช่องระยะการคลอด แล้วข้อมูลหาย เกิดจากอะไรค่ะ หรือว่าคีย์ไม่ถูกต้อง และข้อมูลที่หายก็หายป็นบางรายด้วยค่ะ 

มี รพ.ไหน เจอปัญหาแบบนี้มั้ยค่ะ  รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
ไม่พบปัญหานี้ครับ แต่สงสัยว่าลืมกดบันทึกหรือป่าวครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
บันทึกแล้วค่ะ แต่ก็ยังหาย ช่วยทีค่ะ งง เหมือนกันค่ะ  แต่ว่าจะเป็นเฉพาะข้อมูลเดือน ต.ค. - พ.ย. ที่ลงข้อมูลแล้ว และเป็นบางคนค่ะ ๖พึ่งเร่มคีย์งานห้องคลอดค่ะ ยังไม่ได้ตามเช็คทั้งหมดว่าหายไปกี่ราย)    เพราะช่วงนั้นใช้ hosxp Ver. 3.52.9.4  และประมาณ กลางเดือน พ.ย. ก็อัพเป็น ver.3.52.10.5 ค่ะ  น่าจะเกี่ยวกันมั้ยค่ะ    ???
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
จำนวนเกิดมีชีพในหน้าpregnancy ในแสดงรายการผู้ป่วยadmit เป็น 0 รึเปล่า  ถ้าเด็กเกิดมีชีพเป็น 0 โปรแกรมจะไม่บันทึกครับ
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ dongl

• Newbie
  • *
ผมก็เคยเจอครับ ให้ลงประเภทผู้ป่วยเป็น "คลอดบุตร"ตอนลงทะเบียน Admit ก็จะบันทึกข้อมูลคลอดได้..ลองดูนะครับ
Dongluang Hospital, Mukdahan,30 เตียง
IBM Server (xSeries206m), CentOS 5.2
P4 3.0 G  Ram 1 G.  HDD SAS 73.Gb, MySQL 5.1.30
Slave :PC P4  2.6,  Ram 1 G. CentOS 5.2
MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ iisomi

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
เจอเหมือนกันค่ะ...ไม่ทราบว่าบันทึกได้ยังค่ะอยากทราบวิธีแก้ค่ะ
รพช.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
E-Mail   best_life_123@hotmail.com

ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆทุกท่านที่เมื่อยามมีปัญหาคอยตอบและให้ความรู้ตลอดค่ะ
"สักวันจะต้องรู้มากกว่าวันนี้ วันพรุ่งนี้ต้องเป็นคนเก่งกว่าวันนี้"

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อาจารย์  แก้ไขให้แล้ว ตั้งแต่เวอร์ชัน  3.52.11.7 เป็นต้นไปครับ  และเริ่มเชื่อมข้อมูลไปบัญชี 2 หลังคลอดให้เลย หากเป็นผู้เคย ANC ที่เราแล้ว  และอย่าลืม Upgrade Structure ฐานข้อมูลล่ะครับ...ดูผลงานใหม่ให้ดูในตาราง ipt_labour กับตาราง ipt_infant สำหรับข้อมูลเด็กแรกเกิด ให้กดเพิ่มเด็ก ก่อนบันทึกแทปทารกครับ  (F4)  หลังทำเสร็จ  ลอง Resync  AN ดูอีกทีก็ดีนะครับ....รายงานการคลอดกับใบรับรองการเกิด โหลดจากบอร์ดไปศึกษาดูได้ครับ  เขียนโดยอ.ณัฐวุฒิ วิเชียรบุรี  ดีมากครับ....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x