ผู้เขียน หัวข้อ: Export report แล้ว error  (อ่าน 4850 ครั้ง)

ออฟไลน์ iisomi

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
Export report แล้ว error
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 20:13:31 PM »
0
คือจะทำการ export report ค่ะแต่ขึ้น error ไม่สามารถ export ได้
ไม่ทรายว่าเป็นที่อะไรเพราะใช้ window 7 รึป่าวค่ะแล้วมีวิธีแก้ยังไงค่ะขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:22:34 AM โดย iisomi »
รพช.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
E-Mail   best_life_123@hotmail.com

ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆทุกท่านที่เมื่อยามมีปัญหาคอยตอบและให้ความรู้ตลอดค่ะ
"สักวันจะต้องรู้มากกว่าวันนี้ วันพรุ่งนี้ต้องเป็นคนเก่งกว่าวันนี้"

dusit

• บุคคลทั่วไป
Re: Export report แล้ว error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 21:22:20 PM »
0
น่าจะเป็นที่ พัดลม cpu รอบไม่นิ่ง    :'(
ต้องซื้อคอมใหม่

ล้อเล่นคับ

ความจริง ผมก็ไม่รู้ครับ แนบรูปมาสิครับ มันน่าจะมีคนช่วยตอบได้สะดวกกว่าคับ

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 21:24:11 PM »
0
ช่วย capture error ที่ว่า ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ เพราะบอกแค่ว่า error เฉยๆ นี่ ไม่สามารถจะทราบได้นะครับ เพราะเท่าที่เคยลอง Export มา ยังไม่เคย เห็นเหมือนกันครับ อยากเห็นครับ
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:24:16 AM »
0
ขอบคุณค่ะ  ยังไม่รู้จะทำไงเลยค่ะทำรายงานไว้ด้วย
E-Mail   best_life_123@hotmail.com

ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆทุกท่านที่เมื่อยามมีปัญหาคอยตอบและให้ความรู้ตลอดค่ะ
"สักวันจะต้องรู้มากกว่าวันนี้ วันพรุ่งนี้ต้องเป็นคนเก่งกว่าวันนี้"

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:28:53 AM »
0
ลองคลิกขวาที่ตัวโปรแกรม report designer แล้วเลือก run as administrator แล้วไป export ใหม่

ไม่แน่ใจนะครับว่าจะได้หรือเปล่า
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:08:42 AM »
0
ลองคลิกขวาที่ตัวโปรแกรม report designer แล้วเลือก run as administrator แล้วไป export ใหม่

ไม่แน่ใจนะครับว่าจะได้หรือเปล่า

ขอบคุณมากๆค่ะทำได้แล้วค่ะ
และขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยตอบนะค่ะ