ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมช่วงนี้เข้ามาเที่ยว www.hosxp.net ลำบากจัง  (อ่าน 5675 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะโหน่ง

• Hero Member
  • Respect: 0
    • สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
อันนี้ความรู้สึกนะครับ คือ การ Access www.hosxp.net ช่วงนี้ทำได้ลำบากมากครับ ส่วนเรื่อง Download หาก File อยู่ที่ Server hosxo.net ก้จะ Download ยากมากครับ บ้างครั้งก็หลุดไปเฉย ๆ ผมใช้ Internet ipstar 512/256 Mbps ครับ ช่วงเวลาเดียวกันเข้า web อื่น ๆ ได้ตามปกติครับ  ::)
สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
้http://www.phrankratai.com
D้W = http://1.179.153.246:99

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
Re: ทำไมช่วงนี้เข้ามาเที่ยว www.hosxp.net ลำบากจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 05:40:04 AM »
0
เห็นด้วยเหมือนกันครับ  เข้ายากมาก ๆ ๆ ๆ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
Re: ทำไมช่วงนี้เข้ามาเที่ยว www.hosxp.net ลำบากจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 09:44:05 AM »
0
  ผมใช้ ADSL มันจะช้าตอนโหลดแต่ล่ะหน้าน่ะครับตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะเน็ตที่ รพ. แต่ม่ายรู้ว่าที่อื่นเป็นด้วย
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 19:38:05 PM »
0
เกิดจาก file ที่ให้ download อยู่ที่ hosxp.net ครับ เนื่องจาก Upload เข้า sf.net ไม่ทันครับ คงจะเป็นเฉพาะช่วงที่มีคน download จาก hosxp.net เยอะๆ ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ tip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 20:34:37 PM »
0
นั่นสิโหลดดูwebแต่ละหน้าช้าเหมือนกัน รูปภาพในwebก็จะกลายเป็นกากบาทสีแดงบ่อยๆ