ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูตรวจโรค ให้สามารถเลือกรายชื่อคนไข้  (อ่าน 2842 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan_it

• Hero Member
  • หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
อ.ชัยพร ครับ ทางหมอเขาขอมาครับว่า ในเมนูตรวจโรค ( โต๊ะทำงานแพทย์ ) ให้สามารถเลือกคนไข้ได้ นอกจากจากการคีย์ HN อย่างเดียวครับ เช่น เป็น ปุ๋ม popup รายชื่อคนไข้ให้เลือก และจะได้ทราบด้วยว่าเหลือคนไข้อีกกี่คนที่ยังไม่ได้ตรวจ ขอบคุณครับ
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เมนูตรวจโรค ให้สามารถเลือกรายชื่อคนไข้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 17:35:54 PM »
0
อ.ชัยพร ครับ ทางหมอเขาขอมาครับว่า ในเมนูตรวจโรค ( โต๊ะทำงานแพทย์ ) ให้สามารถเลือกคนไข้ได้ นอกจากจากการคีย์ HN อย่างเดียวครับ เช่น เป็น ปุ๋ม popup รายชื่อคนไข้ให้เลือก และจะได้ทราบด้วยว่าเหลือคนไข้อีกกี่คนที่ยังไม่ได้ตรวจ ขอบคุณครับ

งงครับว่าตอนนี้มันก็เลือกชื่อคนไข้ได้อยู่แล้วนี่ครับ  ??? ???
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
Re: เมนูตรวจโรค ให้สามารถเลือกรายชื่อคนไข้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:56:47 AM »
0
จะเห็นรายชื่อคนไข้ได้ต้อง login เลือกห้องตรวจนั้น ๆ ก่อนครับ และพยาบาลต้องส่งเข้าห้องตรวจนั้น ๆ ด้วย
ปัญหา รพ.ขนาดเล็ก ห้องตรวจมี 3-4 ห้อง แพทย์ ไม่ได้นั่งห้องเดียว อาจนั่งห้อง 1 ห้อง 3 ก็ได้ วิธีแก้ง่าย ๆ
กำหนดห้องตรวจแพทย์ ทุกห้องเป็นห้องตรวจรวมไปเลย แล้ว login เป็นห้องตรวจรวม รับรองเห็นผู้ป่วยทุกคนครับ (เสมือน ผู้ป่วยรอเราอยู่ห้อง ER แต่เราดันไปรอผู้ป่วยอยู่ห้องตรวจ แล้วจะได้เจอผู้ป่วยหรือเปล่า)
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit