ผู้เขียน หัวข้อ: HOSxP เก็บรูปภาพไว้ที่ไหนครับ  (อ่าน 5702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin banrai

• Full Member
  • Respect: 0
HOSxP เก็บรูปภาพไว้ที่ไหนครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 21:13:23 PM »
0
บันทึกภาพจากกล้อง webcam ครับ แต่หาภาพที่เก็บไว้ไม่เจอ ไม่รู้ว่าภาพไปอยู่ตรงไหน
Server Windows XP Ram 4 GB

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: HOSxP เก็บรูปภาพไว้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 21:42:24 PM »
0
บันทึกภาพจากกล้อง webcam ครับ แต่หาภาพที่เก็บไว้ไม่เจอ ไม่รู้ว่าภาพไปอยู่ตรงไหน

select * from patient_image where hn = 'XXXX'

ออฟไลน์ redfireball

• Full Member
  • คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
Re: HOSxP เก็บรูปภาพไว้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 22:36:42 PM »
0
ตาราง ที่ลงท้ายด้วย _image แล้วแต่แผนกต่างๆ ที่ถ่ายรูป ที่ รพ ถ่ายรูปอยู่ 3 จุดบริการ
ห้องเวชระเบียน patient_image ตาม อ.doraemon
ส่งเสริมฯ person_image
ฉุกเฉิน ER er_image
ปล. ผมทำ server แยกเก็บรูปตามวิธี อ.doraemon ใส่ pc ธรรมดา แล้วรูปโหลดช้า เลยตัดสินใจเก็บรูป server เดียวเลยครับ :'( :'( :'(
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51