ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ ช่วยเขียน Code Update ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3931 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
อยากให้ ช่วยเขียน Code Update ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 00:46:33 AM »
0
สวัสดีครับ พอดีผมมีปัญหาเรื่องที่อยู่ หายครับ ไปดู ที่ ตาราง patient แล้ว ข้อมูล บ้านเลขที่ หมู่ ตำบล อำเภอ จังหวัด ประเทศ รหัสไปรณีย์ หายครับ ก็เลยไปดูที่ตาราง house person village มันมีบ้านเลขที่ หมู่ เลยว่าจะเขียน Update มาลง

ตำบล เป็น 01
อำเภอ เป็น 02
จังหวัด เป็น 70
ประเทศ เป็น 99
รหัสไปรณีย์ เป็น 70150
เพราะเป็นคนในพื้นที่หมดครับ
ดูแล้วน่าจะมาจาก ลง บัญชี 1 ที่ทำให้ที่อยู่หายครับ ตอนนี้เลยเอา Link ออกครับ
ผมลองเขียน Code ดึงมาเทียบกันได้ครับ แต่เขียน Update ไม่ค่อยเป็นครับ เพราะมัน Join กัน
ลองเขียนแล้วมันไม่ ลงครับ เลยอยากรบกวนให้ กรุณาช่วยดูให้หน่อบครับ ว่าเขียน Update อย่างไรครับ

select p1.cid,p1.fname,p1.lname,h1.address,v1.village_moo,pa1.addrpart,pa1.moopart,pa1.tmbpart,pa1.amppart,pa1.chwpart
from person p1
left outer join house h1 on h1.house_id=p1.house_id
left outer join village v1 on v1.village_id=p1.village_id
left outer join patient pa1 on pa1.cid=p1.cid
where h1.village_id=p1.village_id
and pa1.tmbpart =""
and pa1.amppart =""
and pa1.chwpart =""

ที่อยู่ กับ หมู่ ที่เห็นเป็นของที่มาจาก บัญชี 1 ส่วนที่ว่าง ด้านหลังเป็นของ patient ครับ จะ Update ไป patient ครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
Re: อยากให้ ช่วยเขียน Code Update ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 13:58:31 PM »
0
เรื่อง Code Update ผมลองเขียนดู ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ . . .  :D
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/