ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการทำหัตถการแผนกผู้ป่วยในแยกตึก  (อ่าน 7446 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
รายงานการทำหัตถการแผนกผู้ป่วยในแยกตึก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 00:04:36 AM »
0
อยากได้ รายงานการทำหัตถการแผนกผู้ป่วยในแยกตึก ครับ เพราะที่มีเป็นรวมหมด ใครมีช่วยแบ่งปันหรือ แนะนำหน่อย ครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รายงานการทำหัตถการแผนกผู้ป่วยในแยกตึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 00:35:36 AM »
0
ตัวอย่างคำสั่งครับ

โค๊ด: SQL
  1. SELECT d2.tmcode,w.name AS ward_name ,m.name AS tm_name,COUNT(d2.dt_detail_id) AS tm_count
  2. FROM  dt_ipd_list d1
  3. LEFT OUTER JOIN dt_ipd_list_detail d2 ON d2.dt_id = d1.dt_id
  4. LEFT OUTER JOIN ipt i ON i.an = d1.an
  5. LEFT OUTER JOIN dttm m ON m.code = d2.tmcode
  6. LEFT OUTER JOIN ward w ON w.ward = i.ward
  7. GROUP BY d2.tmcode,w.name  ,m.name
  8.  
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
Re: รายงานการทำหัตถการแผนกผู้ป่วยในแยกตึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 02:40:10 AM »
0
อจ.ครับ โค๊ดที่ให้มา ต้องไปทำยังไงต่อ รบกวนแนะนำแบบ ผู้ที่เริ่มต้นหัดทำ นะ ครับ
ปล.กำหนดจัด อบรมรายงาน ออก รึยังครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 07:56:55 AM »
0
ทดสอบดูครับ

ฝากให้ 

โรงพยาบาลรัตนบุรี  ด้วยครับ
 ;D