BMS-HOSxP Community
HOSxP => HOSxP PCU => ข้อความที่เริ่มโดย: ซีนาย ที่ กันยายน 08, 2008, 14:07:51 PM
-
:)เรียนอาจารย์ไชยพร ...อย่างกรณีที่จะนำHosxp_PCU..ไปใช้กับจังหวัดอื่นเราจะทำอย่างไร...อย่างกรณีบัญชี1.ตรงที่แผนที่หมู่บ้าน...ซึ่งโปรแกรมใช้googleearth...ในกำหนดเป็นแผนที่...อยากทราบว่าอย่างกรณีนำไปใช้กับจังหวัดอื่น...ต้องทำอยย่างไรครับเพื่อให้....โปรแกรมโชว์เฉพาะจังหวัดนั้นที่นำไปใช้...โดยเราไม่ต้องไปเลื่อนหาจังหวัดของตัวเองครับ...ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรครับ....ถ้าใช้Piontasiaจะได้ไม่ครับ....ขอบพระคุณมากครับ
-
แนะนำตัวเอง
ทำได้ครับ
-
กำหนด พิกัด ของหมู่บ้านเอาไว้ด้วยครับ โปรแกรมจะเริ่มตำแหน่งที่พิกัดของหมู่บ้านก่อนครับ
-
การกำหนดพิกัดหมู่บ้านเราทำตรงส่วนไหนของโปรแกรมครับ....ขอคำปรึกษาด้วยครับ....ขอบพระคุณมากครับ
-
;D ;D ;D ไปที่ระบบงานบัญชี 1--->เลือกหมู่บ้าน--->แก้ไขหมู่บ้าน--->ใส่พิกัดหมู่บ้านแล้วบันทึกครับ ;D ;D ;D
-
อาจารย์ ในพื้นที่ชนบท มันแทบที่จะดูไม่ได้เลย ไม่ทราบจะ เปลี่ยน
มาเป็นของ Point Asia จะทำได้ไหมครับ เพราะว่าให้รายละเอียดที่ดีกว่า
มาก พื้นที่ชายแดน ยัง มองเห็นเป็นหลังคาบ้านเลย ครับ ..
-
อาจารย์ ในพื้นที่ชนบท มันแทบที่จะดูไม่ได้เลย ไม่ทราบจะ เปลี่ยน
มาเป็นของ Point Asia จะทำได้ไหมครับ เพราะว่าให้รายละเอียดที่ดีกว่า
มาก พื้นที่ชายแดน ยัง มองเห็นเป็นหลังคาบ้านเลย ครับ ..
point asia ละเอียดกว่าเหรอครับ
ฝากเอารูปเทียบมาให้ดูได้ไหมครับ
ผมใช้ google earth ที่อำเภอผม รู้สึกรายละเอียดก็ยังไม่ค่อยดีครับ
-
;D ;D ;D รพ.หมออยู่ตรงไหนครับ จะได้โพสต์ให้ดูได้ถูก ;D ;D ;D
-
;D ;D ;D รพ.หมออยู่ตรงไหนครับ จะได้โพสต์ให้ดูได้ถูก ;D ;D ;D
555
น้านี่ขี้เล่นดีจัง
ว่าแต่ว่ามันละเอียดกว่า google เยอะแฮะ
-
ละเอียดกว่าจริงๆ
ที่เลาขวัญละเอียดกว่าgoogleเห็นหลังคาบ้านเลยgoogleเห็นแต่เป็นสี
-
น้านี่ขี้เล่นดีจัง
ดีนะที่ขี้เล่น ถ้าเล่นขี้ล่ะก็.... 5555555555