ผู้เขียน หัวข้อ: ตารางอะไรบ้างที่สามารถลบได้ครับ  (อ่าน 2597 ครั้ง)

ออฟไลน์ numkum

• Full Member
  • Respect: 0
ตารางอะไรบ้างที่สามารถลบได้ครับ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 21:43:26 PM »
0
 ::) สอบถามอาจารย์ทั้งหลายครับว่า ตารางไหนบ้างใน hosxp ที่สามารถลบได้บ้างครับ (โดยไม่กระทบข้อมูลอื่นๆ)

เพราะว่าทำงานไปนานๆรู้สึกว่าโปรแกรมจะทำงานช้าลง  ;D
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mail: numkoum@gmail.com
server:IBM X3100 RAM 6 GB
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด
ขึ้นระบบ 15 มกราคม 2553
โดยทีม Admin รพ.ศรีนคร

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
Re: ตารางอะไรบ้างที่สามารถลบได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 22:42:14 PM »
0
ลอง optimize ดูก่อนดีกว่ามั้ยครับ  ที่เมนู check/repair

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ Bordin

• Hero Member
  • อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
Re: ตารางอะไรบ้างที่สามารถลบได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 01:41:33 AM »
0
ตารางที่มันลบได้จริง ๆ ก็ไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ...ไม่น่าจะส่งผลต่อระบบเลย  :)

เพราะว่าทำงานไปนานๆรู้สึกว่าโปรแกรมจะทำงานช้าลง

ที่ช้าลงเพราะเครื่องที่ทำช้าลง หรือว่าช้าลงทั้งระบบครับ..?