ผู้เขียน หัวข้อ: มีตารางไหนที่สามารถบอกเวลาการ Login และ Log out ของ User ไหมครับ  (อ่าน 4814 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
คือว่ามีบางแผนกที่ ผอ. ต้องการให้เช็คชื่อการเข้าทำงานตามเวลาการล็อคอินและล็อคเอ้าไม่ทราบว่ามีตารางไหนที่เก็บข้อมูลจำพวกนี้บ้าง

ออฟไลน์ BlueEye

• Newbie
  • *
  • Respect: +5
ตรงๆเลยคงไม่มีมั้งครับ แล้วบางที login เอาไว้แต่ยังไม่ได้ทำอะไรเลยก็เป็นได้
ถ้าตรวจสอบเวลาการทำงานจากการบันทึกข้อมูล เช่น screen, visit หรือตามต้องการ แบบนี้จะไกล้เคียงกับความต้องการมั้ยครับ จะได้ทั้งเวลา และปริมาณ
Si Prachan Hospital : Suphanburi
MySQL : MariaDB 10.1.22

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ลองใช้คำสั่งนี้ตรวจสอบดูครับ
โค๊ด: [Select]
select * from ksklog where tablename = 'USERONLINE'
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD