ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโค๊ดการเลือกช่วงของข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 3162 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ตอนนี้ติดปัญหาเขียนโค๊ดไม่ออกครับผม มือใหม่ไม่แม่น syntax ใน Report Designer ด้วยรบกวนสอบถามหน่อยครับ ต้องการจะเอาข้อมูลมาแสดงออกทาง checkbox เช่น อายุ > 10 แต่ < 25 ให้ checkbox ติ๊กเป็น วัยรุ่น แบบนี้อะครับอยากทราบว่าต้องเขียนโค๊ดยังไงครับตอนนี้เขียนประมาณนี้แล้วไม่ออกครับ
DBPipeline['age']>10,<25 ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขอโค๊ดการเลือกช่วงของข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 14:19:12 PM »
0
โค๊ด: [Select]
if DBPipeline['age'] > 10 then
begin
   checkbox1.checked := true;
end else
if DBPipeline['age'] < 25 then
begin

checkbox1.checked := false;
end else
begin

end;
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ขอโค๊ดการเลือกช่วงของข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:33:29 AM »
0
ขอบคุณมากครับอาจารย์