ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธี/Tool ตรวจสอบ Master กับ Slave มั๊ยครับ  (อ่าน 3140 ครั้ง)

ออฟไลน์ woravet

• Sr. Member
  • Respect: +12
มีวิธี/Tool ตรวจสอบ Master กับ Slave มั๊ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:48:28 AM »
0
มีวิธีตรวจสอบข้อมูล Master กับ Slave แบบรายวันมั๊ยคับ
พร้อมข้อมูลโอนข้อมูลให้กันและกัน
เนื่องจาก Master เสียจะใช้ข้อมูล Slave
แต่พอกลับมาใช้ Master ข้อมูลจะไม่เท่ากับ Slave
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง

dusit

• บุคคลทั่วไป
Re: มีวิธี/Tool ตรวจสอบ Master กับ Slave มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:01:09 PM »
0
ตรวจสอบอะไรบ้างครับ
รอท่านอื่น ตอบอีกทีคับ

ของผมเปิด pc replicate ไว้ 1 ตัว พร้อมกับ server / slave ยังไงถ้าเสีย น่าจะ สลับไป slave ได้คับ

การ ตรวจสอบ master ผมใช้ user agent (เตือนด้วยผู้ใช้  :D)  คือ ถ้าเสียเขาจะโทรมาเลยคับ ไวมาก ได้อารมย์แห่งความเร่งด่วนเชียวครับ   ;D